Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"อาบน้ำ" แม่ๆอาบน้ำให้ลูกกันยังไงคะ เราอาบไม่ค่อยเป็น ติดต่อทีมงาน

เราอาบน้ำลูกไมค่อยเป็น ไม่ค่อยถนัดเก้งๆก้างๆ สงสัยมานานละคะ อาบไปแบบตามมีตามเกิด แต่ก็อาบมาจน 5เดือนแล้ว เพิ่งมาตั้งทู้

อุปกรณ์ -> อ่างรีๆ เก้าอี้ ฟองน้ำ ครีมอาบน้ำ

วิธีของเรา ->ผสมน้ำเสร็จ

เราก็นั่งเอาลูกวางพาดบนตัก ตามแนวขวาง มือซ้ายประคองหัว ก็เอียงๆ 45 องศา เพื่อให้ควักน้ำในอ่างได้ใกล้ๆ

เสร็จแล้วก็เอาฟองน้ำจุ่มน้ำ ค่อยๆราดหัว สระผมล้างเสร็จ ก็ควักน้ำลงบนแก้ม ถูๆครีม ควักน้ำล้างหรือเอาฟองน้ำมาบีบน้ำล้างที่หน้า

เสดแล้วก็มาถึงตัว ก็เอาฟองน้ำจุ่มน้ำ ถูๆครีม แล้วเอาฟองน้ำจุ่มน้ำล้างเหมือนเดิม สุดท้ายน้ำจะเหลือ1/3เอาตัวลูกลงอ่างล่างอีกที

ปัญหาของเรา ->
1  อาบเสร็จ เปียกโชก กางเกงก็จะเปียกไปหมด จนถึงเสื้อท่อนล้าง อาบเสร็จต้องเปลี่ยนเสื้อผ้าทั้งชุด

2   มันช้า ตอนที่ต้องทำตัวเปียกและล้าง โดยเอาฟองน้ำจุ่มน้ำเนี่ยค่ะ มีวิธีดีกว่านี้ไหมคะ

3   5เดือนกว่าแล้ว ลูกก็หนักมากแล้ว ตัวก็ยาวมากๆ บางทีทำให้เราต้องจับเค้างอตัว หรือบางทีเราจะล้างหัวเค้า เราไม่ถนัดก็ จาก45องศา ก็เป็น90 ทำให้เค้าต้องงอขา แบะขาขึ้นไป คือเรารู้สึกว่าทำให้การอาบน้ำเป็นเรืงไม่สบายตัวสำหรับเค้าอะค่ะ มีวิธีที่ไม่ต้องว่าบนตัวเราไหมคะ

4   เราว่ามันไม่สะอาดตอนล้างตัวอะ เพราะเวลาที่เราถูหัว หรือตัวเสร็จ มือเราก็จะเลอะฟอง ฟองน้ำด้วยเลอะครีม แล้วเอาฟองน้ำไปจุ่มน้ำมาล้าง คือในน้ำมันไม่สะอาดแล้วอะค่ะ มีฟองเต็มไปหมด

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : earn_mom
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 54 20:57:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com