Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@เชิญโพสภาพ 365 วันแห่งรัก กับเวียงพิงค์น้อย 71/365 วันเสาร์@@@ ติดต่อทีมงาน

71 / 3 6 5

>>>> ขี้อาย <<<<<
       :ถึงหนูจะแสบ ซน ซ่าส์ แต่บางเวลาหนูก็ขี้อายเป็นเหมือนกันนะจะบอกให้

นางแบบ : เวียงพิงค์ วัย 16 เดือน

เรื่องเล่าจากภาพ มอบรัก..
เวลาออกไปนอกบ้าน จะมีคนมายิ้ม มาพูดคุยกับเจ้าเวียงพิงค์ เป็นประจำ(แต่ไม่ต้องไม่จับ)
เจ้าตัวยุ่งจะไม่ค่อยกล้า จะยิ้มแบบอาย ๆ เอานิ้วชี้ด้านขวามือ จิ้มเข้าปาก..
นั่นหล่ะคืออาการ <<<เขิน และ อาย>>> ของสาวน้อย..
แม่สังเกตุว่าหลายครั้งแล้ว ถ้ามีคนแปลกหน้ามารุมล้อม หรือว่าคุยด้วย จะมีเอานิ้วชี้จิ้มเข้าปากอยู่ทุกครั้ง
เด็กอายุแค่นี้ รู้จักอายเป็นด้วยหรือจ๊ะ..อิอิ..
ถึงหนูจะแสบ ซน ซ่าส์ แต่บางเวลาหนูก็ขี้อายเป็นเหมือนกันนะจะบอกให้ ^___^haha

อรุณสวัสดิ์เช้าวันเสาร์ ทุกท่านนะคะ..
ขอไว้อาลัยการจากไปของเพื่อนมนุษย์ร่วมโลก ที่เกิดเหตุอุทกภัยแผ่นดินไหว สึนามิ ในประเทศญี่ปุ่นด้วยคะ
ขอให้อย่าเกิดเหตุการณ์ เช่นนี้อีกเลย ในแผ่นดินโลกนี้..
ขอให้พี่น้องชาวไทย ที่อาศัย และอยู่ในญี่ปุ่น ให้คุณพระ คุณเจ้า คุ้มครองขอให้ปลอดภัย ..
แม่ที่น่ารัก ที่อยู่ประเทศญี่ปุ่น คือแม่บุษ ของน้องไทโย ที่มาร่วมโพสภาพกับเราทุกวัน วันนี้แม่แมว คุยทาง fb แล้ว ครอบครัวปลอดภัยดีทุกอย่าง..
จะมีกำหนดเดินทางกลับเมืองไทยวันนี้ จำเป็นต้องเลื่อนกำหนดการเดินทางไปอีก..
ขอให้แม่บุษ และครอบครัว ปลอดภัยได้เดินทางกลับเมืองไทยเร็วๆ นะคะ..

และอีกท่านหนึ่งคือคุณแม่ของหนุ่มน้อยสุดหล่อน้องเรโอะ ล็อคอิน กล้วยหอมรสนม..ขอให้ปลอดภัยเช่นกันคะ..

...........................มอบรัก..............................

72 / 3 6 5  >>>> เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม <<<<<
          :สำหรับหนูน้อยคนนี้ เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอมจ๊ะ

ขอบคุณหัวข้อโพสภาพ 365 วันแห่งรัก สำหรับสัปดาห์นี้ จากคุณแม่น้องเจส สาวน้อยคนน่ารัก ณ.ประเทศแคนาดา นะจ๊ะ love

แก้ไขเมื่อ 12 มี.ค. 54 04:16:18

จากคุณ : Prettymaew
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 54 04:14:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com