Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

====อินเตอร์เนตไม่มีความลับมีแต่ของลับ==== ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้าตื่นมา อ่าน เรื่องของคุณแม่ที่ สามีชอบอาบอบนวด  ที่สามีไปเที่ยวแล้วก็เก็บรูปสารพัดนึกไว้ในคอม ลูกอาจจะเปิดมาเจอเอาก็ได้ แล้วอดคิดเรื่องลูกไม่ได้
เด็กวัยเล็กๆ 3 ขวบเห็นพ่อจิ้มคอม ก็ อยากสนุกมานั่งน้ำลายยืดหน้าคอม เรื่องนี้เจ้าหมิวเล็กๆ เป็นประจำ
พอสี่ขวบ สมัยนั้นเครื่องเล่น ซีดี แพงเอาเรื่อง ผมก็ เปิดซีดี กล้วยหอมจอมซนให้ลูก ดูในคอม เจ้าหมิวก็ชอบใจเป็นอันผมแทบไม่ได้ทำงานเลย ร้องจะดู กล้วยหอม
สุดท้ายตัดใจซื้อ เครื่องเล่นวีซีดีตัวหนึ่ง ก็หลายพันอยู่ จบไป
"พ่อ จะเล่นมาริโอ้" เจ้าหมิวแหกปากร้องเล่นเกมส์อีก คอมก็มีอยู่ตัวเดียวเอาไว้ทำงาน ไม่ได้แบบเดี๋ยวนี้คอมสามตัว
เจ้าหมิวเล่นมาริโอ้ ต่อ
"พ่อ .......... หัวค่ำใช้คอมทำรายงานหน่อยนะ" นี่คือคำพูดเขาตอน ม.1 สมัยนั้น โน๊ตบุ๊ก ใช้งานดีๆ ตัวหนึ่งสี่หมื่น เราก็เพิ่งแยกทางจากแม่เขา เงินทองยังไม่สะดวก
ทีนี้ เจ้าหมิวต้องหารูปทำงาน ก็ค้นภาพค้นสารพัดในคอมผม
ผมท้ารบได้เลย ทุกเครื่องคอมที่ผู้ชายใช้ ต้องมีภาพ ศีลธรรมทั้งนั้น แล้วไม่ใช่น้อย แหม น้องอ้อย Sora Aoi น่ารักจัง เก็บรูปไว้หน่อยนะ
ทีนี้ ลูกเจอละเป็นเรื่องต้องย้ายภาพกัน วุ่นวาย เอาใส่ซีดี ไม่ก็ External HD ย้ายกันให้สนุกไป เพราะต้องไม่ให้ลูกรู้ เสียเครดิตพ่อที่แสนดีหมดเลย เรา

ทีนี้ ต่อมามันมีอินเตอร์เนต โลกย่อมกว้างขึ้น
รูปสมัยนักเรียน รูปและการคุยกันผ่านเนต เป็นเรื่องที่ ปกปิดไม่ได้เลย สร้างอีเมลล์เฉพาะกิจไว้คุยเล่นใน เวป ด้านมืด ผู้ชายมีทุกคน
นานมากแล้วผมเคยคบ กับ คุณแม่ ในเวปรักลูก ใครที่รู้จักผมจากเวปรักลูก ก็คงทราบว่าเป็นใคร ผมเลี่ยงจากเวปนั้นมานานแล้วเพราะต้องการให้เขา ขายของใน ห้อง

เปิดท้ายแบบไม่ตะขิดตะขวงใจ เธอจะได้ ไม่ต้องมีใครถาม ว่า เลิกรากับผมทำไม
ก็ไม่วาย มีคน มา พูด ให้ร้ายผมในเนต เมื่อ เวป ผู้จัดการออนไลน์ สัมภาษณ์ผมลง เนต ในคอลัมน์ครอบครัว
มันก็ต้อง มีประกาศชาวเรือ โปรดทราบกันใน รักลูก ว่า เลิกเพราะอะไร

ผมก็เขียนไปประโยคหนึ่งว่า ยัง รู้สึกดีๆ ที่เคย ไปฟาร์มโชคชัยกัน
เขียนไปหลายเดือนไม่ได้คิดอะไรลืมไปแล้ว

วันหนึ่งเอารถไปซ่อม ที่อู่ เจ้าหมิวเอา เนตบุ๊คไปเล่นด้วย เล่นไปเล่นมา
เขาร้องไห้
"เป็นอะไรหรือ " ผมงง มากๆ แล้วก็ยุ่งกับดูช่างซ่อมแอร์รถ ว่าอะไรเสียหายบ้าง
เงียบ!!
จน กลับมาบ้านค่อยๆ ถามถึงได้รู้
"พ่อไปเที่ยวฟาร์มโชคชัย กับ อา........... ใช่ไหม" หมิวถาม
ผมก็อึ้งงงไปลูกรุ้ได้ไง จน ค่อยๆ นึก อ้อ เรื่องในเวปรักลูกเอง
ผมต้องอธิบายกันยาว พอตัว เพราะฟาร์มโชคชัยจริงแล้วเจ้าหมิวก็เคยไปแต่ผมไม่รู้หรอกว่าเขาชอบ หมิวเป็นคนชอบนั่งรถทางไกล นั่งไปกินขนมไป เหมือนแม่เขานั่น

แหละ ที่ ชอบนั่งรถชมวิว กินขนม นิ่งเป็นหลับ ขยับเป็นแด... แยกเป็นหลง ลงเป็นซื้อ นี่แหละ เจ้าหมิวกับเจ้เกลือทิพย์

นี่แค่ เรื่องปรกตินะครับ ถ้าเป็นเรื่อง ที่ ในมุมมืดไม่อยากจะคิด
เด็กสมัยนี้ เก่ง และคิดได้มากกว่าเราเยอะ E-mail ของเรา สารพัด ที่จะค้นได้ด้วย Google ขนาด รุ่นน้องผม คนหนึ่ง ผลสอบเข้าเรียน ตั้งแต่ เข้าราชมงคล บพิตรพิมุขทุ่งมหาเมฆ เมื่อเกือบสิบปีก่อนยังอยุ่ในเนต
รหัสผ่านเมลล์ บางคนชอบจัง วันเดือนปีเกิด เบอร์มือถือ แล้วเป็นไง
เพือนคนหนึ่ง ไปมีเมียน้อย คุยกับเมียน้อย ลูกชายแกะรหัสผ่าน เมลล์ได้ มัน Forward mail ทั้งหมด ไปที่เมลล์แม่เขา ทีนี้ พังเลยครับครอบครัวเละ หมด เลย ลูกชายนะ เขาเลือกแม่เขา แล้ว เพื่อนผม นะซวยเป็นหมาหัวเน่าไปเลย

นี่ยังไม่นับสามีภรรยา หลายคู่ชอบเปลี่ยนบรรยากาศ ไปโรงแรม แหม สมัยนี้ไม่อยากจะพูด โรงแรมม่านรูดนี่สะอาดกว่าโรงแรม สี่ดาวอีกนะครับ แถมไม่ต้อง ค้างคืน แค่สี่ห้าชั่วโมงที่ลูกไปโรงเรียน กับเงินไม่กี่ร้อยบาท
แต่ ดูให้ดีก่อน ไม่อย่างนั้นจะเป็นดาราจำเป็นในเนต ที่เขาเอา ซีดีขายกันหน้ามหาวิทยาลัย
บางคู่ เอาเกมส์กดไปเล่นกัน บางคู่สามีดูช่องหนัง AV อยุ่นั่นแหละ กว่าจะเริ่ม
เฮ้ออออออออ เทคโนโลยี่ทำให้ โลกไซเบอร์ไม่มีความลับมีแต่ของลับ

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 54 09:51:51

จากคุณ : ทาสเทวี
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 54 09:20:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com