Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลาน 3 ขวบ ไม่ยอมอึ๊ลงชักโครก ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ หลาน 3 ขวบไม่ยอมอึ๊ลงชักโครก หรือกระโถนเลยค่ะ ต้องอึ๊ใส่แพมเพิสอย่างเดียว แล้วก็ยืนเกาะเก้าอี้เบ่งค่ะ เวลาเค้าบอกว่าปวดอึ๊ แล้วก็วิ่งไปหยิบแพมเพิสมาให้ใส่เลย พาไปห้องน้ำ ก็ไม่ยอม ร้องไห้อย่างเดียว ไปโรงเรียนมาแล้วปีนึงค่ะ แต่ก็ไม่ดีขึ้น เวลาปวดอึ๊ที่โรงเรียน ครูก็พาไปห้องน้ำ แต่เค้าก็ไม่ยอมเบ่ง อั้นมาปล่อยใส่แพมเพิสที่บ้าน บางทีใส่แพมเพิสให้แล้วก็อึ๊ออกมาแค่นิดเดียวก็หยุดเบ่ง อย่างนี้ควรจะทำยังไงคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ป.ล. เคยบอกพ่อแม่เด็กให้ใจแข็งฝึกลูก แล้วเค้าทำไม่ได้ค่ะ เพราะเค้ากลัวลูกไม่อึ๊

จากคุณ : jenet68
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 54 10:23:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com