Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++อัพเดทแม่กอล์ฟกับน้องต้นข้าว บินกลับถึงออสฯสองคนแม่ลูกโดยปลอดภัย แถมเทคนิคทำให้ลูกหลับบนเครื่องแบบไม่ปลุกไม่ลุกค่า+++ ติดต่อทีมงาน

กอล์ฟกับต้นข้าว บินกับสายการบินไทยค่ะ เพราะว่านางฟ้าใจดี อิอิ

ก่อนเดินทางกังวลต่างๆนาๆสารพัด จะกังวล

ทั้งนมผงต้นข้าวที่ต้องเอาเข้าประเทศออสเตรเลีย เพราะที่นี่เข้มงวดเรื่องนำอาหาร เข้าประเทศมาก

ทั้งน้ำหนักกระเป๋าก็เกินไปไกลโข ไม่รู้จะขนไปทำไมหนักหนา อิอิ

คือลิมิตได้คนละ ไม่เกินยี่สิบกิโลค่ะ ถ้าซื้อตั๋วให้ลูกเหมือนกอล์ฟนะคะ

ได้คุยกับพี่คนนึงที่เป็นแอร์การบินไทยบอกว่า ถ้าเกินก็คงไม่น่าจะเกินได้ประมาณห้าโล เผื่อๆไว้

สรุปกระเป๋าสองใบใหญ่น้้ำหนักรวมกัน 49 โล เอานะ ยอมจ่าย เกินกิโลละ 1,100

แถมด้วยกระเป๋าเล็กสำหรับลากขึ้นเครื่องอีกหนึ่งใบหนัก สิบโล

กระเป๋าใส่นมต้นข้าวอีกหนึ่งใบ แถมด้วยรถเข็นอีกหนึ่งคัน รวมลิงอีกหนึ่งตัว

เดินทางจากลพบุรี ถึงสนามบินประมาณสี่โมงเย็น เครื่องออก 19:15 เอานะ เช็คพาสปอร์ตก่อนดีกว่า

กันพลาดเผื่อลูกซนจะได้ไม่จวนตัว  

เดินแบบกังวล ไปที่เคาเตอร์ นางฟ้าทัก "พ่ีว่าหนูท่าจะมีปัญหากับน้ำหนักกระเป๋าแล้วล่ะค่ะ"
กอล์ฟ "หนูก็ว่างั้นเหมือนกันค่ะ แต่หนูซื้อตั๋วให้ลูกนะคะ "
พี่นางฟ้า "อ๋อ งั้นไม่น่ามีจ้า เดี๋ยวพี่หาคนช่วยยก"

ชั่่งกระเป๋าสองใบใหญ่ น้ำหนักออกมา 49 โลเป๊ะๆ แถมพี่เค้าใจดีเอากระเป๋าเล็กที่กอล์ฟจะลากขึ้นเครื่องไปชั่งด้วยอีก 10.5 โล รวม 59.5 โลเต็มๆ

พี่นางฟ้า "ร่วมด้วยช่วยกันเนอะ ไหนๆก็มาถึงเคาเตอร์แล้ว จะได้ถือแต่กระเป๋านมลูกกับรถเข็น จะได้ไม่หนักมากนะคะ"

กอล์ฟ "ขอบคุณมากๆค่ะ ขอบคุณจริงๆ พี่ใจดีมากเลยค่ะ " ไหว้ไปอีกหลายรอบ ความประทับใจแรกที่เกิดขึ้นวันนี้

กระเป๋าเจ้าปัญหาค่ะ(รูปนี้ถ่ายตอนมาถึงออสฯแล้วนะคะ)

จากคุณ : แม่น้องลูคัสโซ่
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 54 10:07:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com