Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นมไทยเดนมาร์ครสหวานหรือจืด ติดต่อทีมงาน

ลูกอายุ ขวบครึ่งจะเปลี่ยให้กินนมไทยเดนมาร์คค่ะ

ส่วนตัวอยากให้ลูกทานรสจืด  ส่วนมากจะกินตอนกลางคืนด้วยค่ะ กลางวันทานนมแค่มื้อเดียว เลยกลัวว่าลูกจะฟันผุหรือปล่าว

แต่แม่สามีไม่ยอมจะให้ทานรสหวานเพราะบอกว่าหวานมันอร่อยดี
และบอกว่าเค้าก็ให้ลูกเค้ากินรสหวานไม่เห็นเป็นอะไรเลย

อยากขอความเห็นหนอ่ยคะจะให้ทานแบบไหนดี หนักใจกับแม่สามีค่ะ
แกก็ไม่เคยเลี้ยงเด็กนะคะเพราะแกคลอดสามีเราไม่กี่วันแกก็ให้คนอื่นเลี้ยงเลยแต่แกจะชอบว่าเราเลี้ยงลูฏไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้

คือเราก็รู้ว่เราก็ไม่เคยเลี้ยงจริงจังอะไรมาแต่แม่เรามีน้องตอนนี้สองขวบตอนแม่เราคลอดใหม่ๆเราก็ไปช่วยแม่เลี้ยงก็พอจะเป็ฯมาบ้างมีอะไรเราก็จะปรึกษาแม่เรา

ยาวเลยนอกประเด็นไปหน่อยขอโทษด้วยนะคะเพลินไปหน่อย

จากคุณ : แม่ยังสาว'ขอสวย
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 54 13:53:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com