Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากแผลมดกัดเล็กของน้องโมเน่ต์ คุณแม่ คุณพ่อทั้งหลายอย่าวางใจนะครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันอาทิตย์ก่อน โมเน่ต์โดนมดกัดที่ขาจนมีตุ่มขึ้นและเป็นหัวใส ๆ คล้ายหนอง คุณย่าเลยได้ทายาตามปรกติ แต่ผ่านไปนานเข้าแผลดังกล่าวกลับไม่ดีขึ้น ซ้ำยังอักเสบกว่าเดิม จึงได้พาไปสถานีอนามัยใกล้บ้านครับ พอไปถึงก็ได้ทำการล้างแผล และปิดแผลไว้ แต่ไม่ได้ยาอะไรมาทา หรือทาน  
        ผ่านไป 1 คืน แผลดังกล่าวกลับไม่ดีขึ้น อักเสบลามไปใหญ่กว่าเดิม ครับ เลยพาไปหาหมอที่ึคลินิคในเมือง หมอบอกว่าเป็นไฟลามทุ่ง จะกระจายไปตามน้ำเหลือง ยังดีที่น้องยังเป็นไม่มาก เลยได้ยามาทา และทาน พร้อมยาลดไข้ เพราะมีไข้สูงด้วยตามมา
        วันนี้อาการของน้องยังไม่ดีขึ้นเลยครับ  แผลเริ่มมีอาการบวมหนอง ใสๆ ใหญ่ขึ้น เลยว่าจะพาไปหาหมอที่ดรงพยาบาลอีกทีครับ ได้ความยังไงจะมาอัพเดทให้ฟังอีกทีนะครับผม

* รูปแผล ก่อนไปหาหมอที่อนามัย ครับ

จากคุณ : mixerblue
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 54 11:04:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com