Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<UPDATE>> น้องเต้ยพ่อตี๋ @อุดรธานีคะ ติดต่อทีมงาน

--ไปเยี่ยมมาแล้วคะหลังจากที่ติดธุระกันมาเกือบทั้งเดือน รับปากแล้วไม่เป็นอันได้ทำเลย ต้องกราบขออภัยพี่ๆหลายๆคนที่ถามข่าวคราวเรื่องของน้องเต้ยกัพ่อตี๋มาณ.ที่นี้ด้วยนะคะ--

*ที่อยู่ของน้องเต้ยกับพ่อตี๋   ณ. ปัจจุบันค่ะ

น้องเต้ย ชวนากร แซ่จึง
59/4 หมู่ 6
หนองบ่อ
ต. หมูม่น อ. เมือง
จ. อุดรธานี 41000

ถ้าถามแอนว่าส่งอะไรให้ดี แอนว่าน่าจะส่งเป็นของไปให้ค่ะ เท่าที่รู้น้องเต้ยก็ใช้ของประมาณนี้

1. ผ้าอ้อมไม่ต้องรุ่นกางเกงก็ได้ค่ะ เพราะน้องเต้ยไม่ดิ้นหนีเวลาใส่ให้ ตอนนี้หนัก 9 โล
2. นมสด UHT Thai Denmark รสจีด
3. นมผงก็น่าจะทานได้อยู่ (น้องหลินถามคุณพ่อตี๋ให้อีกทีค่ะ)
4. ข้าวโอ๊ต (แอนซื้อให้แล้วกำลังจะส่งไปให้)
5. ซีลีแลค  (รสอะไรก็ได้ แต่ไม่อยากให้กินเยอะเพราะมันหวาน)
6. ข้าวตุ๋นตราลูกเต๋า รุ่นสีขาว หรือรุ่นข้าวกล้องก็ได้
7. อยากจะช่วยกันลงเงินซื้ออุปกรณ์ให้พ่อเขาทำมาหากิน เพราะเท่าที่ทราบอุปกรณ์เก่าๆขายไปเยอะตอนที่น้องเต้ยเข้าโรงพยาบาล  อุปกรณ์น้อยซ่อมได้น้อย รายได้ก็ไม่ค่อยมี  ไม่อยากให้พ่อเขาเอาน้องเต้ยไปรับจ้างก่อสร้าง ฝ่นเยอะ

ขออณุญาตคัดลอกข้อความของพี่แอนนะค่ะ  เผื่อท่านอื่นๆ จะได้ช่วยกันส่งกำลังใจให้พ่อตี๋ค่ะ

บ้านของพ่อตี๋อยู่ที่หนองสำโรงค่ะ ตรงจากแยกหนองสำโรงขึ้นไปที่ ร.พัน 13เลี้ยว ขับตามถนนเข้าไป จะเจอแยกเล็กๆ มีกระจกโค้งอยู่ก็เลี้ยวขวาค่ะ  บ้านน้องเต้ยจะอยู่ติดถนนใหญ่ ค่ะ   เดี๋ยววันนี้ไป หลินจะทำไฟล์วีดีโอประกอบนะค่ะ  เพราะหลินไม่ถนัดทำแผนที่เท่าไหร่ค่ะ  

เรื่องบัญชีเดี๋ยวหลินสอบถามอีกทีนะค่ะ  ที่จดเอาไว้หลินไม่แน่ใจว่าวางไว้ที่ไหนค่ะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะค่ะที่ช่วยกันเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวเล็กๆของพ่อตี๋  แค่คิดถึง แค่เข้ามาสอบถาม หลินเล่าให้พ่อตี๋ฟัง พ่อตี๋เค้าก็ดีใจมากๆค่ะ  เป็นแรงใจสู้ชีวิตให้กับคุณพ่อลูกหนึ่งได้เป็นอย่างดีเลยค่ะ  จะแค่เงิน หรือสิ่งของเล็กๆน้อยๆ พ่อตี๋เค้าก็ดีใจมากค่ะ

ขอขอบคุณพื้นที่พันทิปห้องชานเรือนด้วย  ขอบคุณมากๆค่ะ

<Update> 5 กค. 54  ตอนนี้คุณเล็ก อมยิ้ม "Teddyblue_k"  ได้เดินทางไปเยี่ยมพ่อตี๋น้องเต้ยและเอา AWG ไปให้พร้อมนมค่ะ   ขอบคุณ คุณเล็กมาณ.ที่นี้ด้วยค่ะ

ขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญด้วยค่ะ

รูปแรกคะ: ยิ้มหวานๆของน้องเต้ย ต้อนรับหลินกับน้องฮื่อยี๊ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 54 15:14:54

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 54 15:14:37

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 54 12:16:26

จากคุณ : หนูน้อยAเซอร์
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 54 20:34:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com