Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==== แจก บัตรคำ ก-ฮ, สระและวรรณยุกต์ ค่ะ (ไม่รู้จะมีใครสนใจรึปล่าวน้า..) ==== ติดต่อทีมงาน

แจก Flash Card เพื่อตรวจดูว่าเด็กสามารถจำพยัญชนะ สระ หรือวรรณยุกต์ ตัวใด ได้ถูกต้องหรือไม่ค่ะ (ไม่รู้จะมีใครสนใจรึปล่าวน้าา...)

สามารถ Download ได้ตามลิงค์ของเว็บ 4shared ด้านล่างนี้ค่ะ

ดับเบิ้ลยู3ตัวจุด สี่เอสสิงคโปร์ เอชฮ่องกง เอ อาร์ อี ดี จุด ซี โอ เอ็ม/document/V6tobnog/FlashCard_-จุด เอชฮ่องกง ที เอ็ม แอล  ---- ก-ฮ

ดับเบิ้ลยู3ตัวจุด สี่เอสสิงคโปร์ เอชฮ่องกง เอ อาร์ อี ดี จุด ซี โอ เอ็ม/document/VBh4VNOX/FlashCard_-จุด เอชฮ่องกง ที เอ็ม แอล ---- สระและวรรณยุกต์

เวลาพิมพ์ ก็พิมพ์ใส่กระดาษ A4 ที่หนา ๆ หน่อยนะคะ พิมพ์เสร็จแล้วพับครึ่งกระดาษค้างไว้ กรีดให้เป็นรอยเน้น ๆ เลยนะคะ ใช้มีดคัตเตอร์สอดเข้าไปตัดตามรอยที่เรากรีดไว้ได้เลยค่ะ แนบใบคัตเตอร์กับพื้นดี ๆ ตรง ๆ จะตัดได้ไม่แหว่งค่ะ

จากนั้นเราซื้อถุงร้อนสำหรับใส่แกงน่ะค่ะ ขนาด 6*9 นิ้ว เราซื้อมาครึ่งกิโลในราคา 38 บาท (แล้วยังมีเหลืออีกเพียบค่ะ) แล้วเอา Flash Card ใส่ถุงแกงได้ขนาดสวยงามพอดีกันเลย Flash Card ของเราจะได้ไม่เลอะเทอะ ไม่ฉีกขาดค่ะ

เอาสก็อตเทปใสนะคะ ดึงออกมาให้ความยาวพอดีหรือเกินกับขนาดปากถุงนิดหน่อย แล้วปิดปากถุงไป ตอนปิด เราหงายด้านที่มีตัวอักษรขึ้นมาด้านบนค่ะ เอาสก็อตเทปปิดตามแนวยาวของปากถุง ติดไปครึ่งนึงของแนวยาวสก็อตเทป แล้วกลับด้าน Flash Card ให้คว่ำตัวอักษรลงกับพื้นนะคะ ไล่ลมออกจากถุงออกให้หมดก่อน แล้วค่อยพับปากถุง ติดสก็อตเทปครึ่งที่เหลือให้แนบสนิทกันไปค่ะ (ไม่งงนะคะ) หรือถ้าคุณพ่อคุณแม่ท่านใดมีความสามารถมากกว่าเรา จะทำให้เลิศสะแมนแตนกว่าเราก็ได้น้าาา แล้วอย่าลืมเอามาให้เราลอกมั่งล่าาา... อิอิ

ถ้าใครอยากให้สวยงามเพิ่มขึ้นอีกหน่อย จะติดสก็อตเทปด้านก้นถุงด้วยก็ได้ค่ะ

หรืออยากจะประหยัดงบและเวลาลงอีกหน่อย ก็พับครึ่งกระดาษ ไม่ต้องตัด เอา Flash Card ใส่ถุงแกงแล้วใช้สก็อตเทปปิดปากถุงได้เลยค่ะ

<3 ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงลูกคร่าาา :-3

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 54 22:49:11

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 54 22:44:12

จากคุณ : bake mania
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 22:11:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com