Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวิที่สุดของที่สุด เพียงหนึ่งเดียว สุดยอด App สำหรับเด็ก บน Ipad, Iphone และ Ipod touch ของครอบครัวแสนสุข ติดต่อทีมงาน

เกริ่นนำ พ่อกี้ไม่อยากไปต่อร้องต่อเถียงกับท่านใดว่า App โน้นดีอย่างโน้น อย่างนี้ เอาเป็นว่า App นี้ดีที่สุดสำหรับพ่อกี้ละกันเพิ่งโหลดจาก App store มาตะกี๊ (เราไม่ได้โฆษณานะ) แต่เราชอบอ่ะ อยากให้ลูกเราได้ฟังทุกวันๆ แล้วลูกเราก็ฟังเพลงนี้ตั้งแต่อยู่ในท้อง

ซี่ง App ที่จะแนะนำ ให้คุณพ่อ คุณแม่ และ จะรีวิวให้ในวันนี้ คือ

Twinkle Twinkle จากค่าย Super Simple Learning นะครับ

ใครที่เคยฟังเพลงและชอบ Twinkle Twinkle ก็คงจะชอบมากเป็นพิเศษ

และขอนำเสนอเนื้อบทเพลงพร้อมคำแปล เครดิต คุณ Tango_Fu ก่อนนะครับ

Twinkle, twinkle, little star,
กระพริบ ระยิบระยับ เจ้าดาวดวงน้อย

How I wonder what you are.
ฉันสงสัย เจ้าคืออะไรกัน

Up above the world so high,
พร่างพราวอยู่เหนือสูงขึ้นไป

Like a diamond in the sky.
ดุจอัญมณีบนท้องฟ้า

Twinkle, twinkle, little star,
กระพริบ ระยิบระยับ เจ้าดาวดวงน้อย

How I wonder what you are!

When the blazing sun is gone,
เมื่อแสงแดดอันร้อนแรงของพระอาทิตย์ได้ผ่านพ้นไป

When there's nothing he shines upon,
เมื่อไม่มีสิ่งใดส่องแสงอยู่เบื้องบนท้องฟ้า

Then you show your little light,
เมื่อนั้นเจ้าก็จะส่องแสงอันน้อยนิดของเจ้าออกมา

Twinkle, twinkle, through the night.
กระพริบ ระยิบระยับ ผ่านคืนค่ำที่มืดมิด

How I wonder what you are!

Then the traveller in the dark,
นักเดินทางที่อยู่ท่ามกลางความมืดมิด

Thanks you for your tiny spark,
ได้ขอบคุณสำหรับแสงน้อยนิดนั้นของเจ้า

He could not see which way to go,
เขาไม่อาจเห็นหนทางที่เขาจะไปได้

If you did not twinkle so.
หากเจ้าไม่กระพริบ ระยิบแสงให้

*** Twinkle, twinkle, little star

How I wonder what you are ***

แล้วเราก็มาเข้าในส่วนของ app นี้กันเลย ว่าเราจะเริ่มต้นกันยังงัย

จากคุณ : ครอบครัวแสนสุข
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 54 22:05:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com