Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากแนะนำเนอสเซอรี่เดือนละ3,000บาทแถวเซ็นต์เหลุยส์ ติดต่อทีมงาน

คือผมกับภรรยาเอาลูกไปฝากเลี้ยงที่เนอสแถวเซ็นต์หลุยส์อ่ะครับ เค้ารับเลี้ยงเด็กตั้งแต่1-3ขวบ
แต่ผมเอาไปฝากตั้งแต่3เดือน เพราะไม่มีคนเลี้ยง ต้องทำงานทั้งพ่อและแม่
แล้วก็ไม่อยากเอาไปฝากที่บ้านเลี้ยงอยากเลี้ยงเองมากกว่า
ตอนแรกก็กังวลว่าเค้าจะดูแลลูกให้เราดีหรือเปล่า
แต่ตอนนี้ไม่ได้กังวลแล้ว เพราะเค้าดูแลดีกว่าเราอีก
แล้วก็จะคอยแนะนำนู้นแนะนำนี่ที่เป็นประโยชน์ให้ตลอดเวลา
แล้วก็คอยรายงานเราด้วยว่าวันนี้ทานนมเยอะไหม ทานข้าวเยอะไหม อึ๊หรือเปล่า
แต่ที่กังวลตอนนี้ก็คือ ก่อนหน้านี้มีเด็กไปเยอะมาก
แต่พอเค้าโตก็ไปเรียนอนุบาลที่อื่นกันหมด เหลือเด็กอยู่ตอนนี้ไม่ถึง10คน จากที่เคยมีเกือบ30-40คน
เลยคิดว่าไม่นานเค้าอาจจะต้องปิดตัว อยากจะช่วยหาเด็กให้เค้า
เพื่อที่ลูกเราจะยังอยู่ที่นี่ได้อีกนานๆสักปีสองปีก็ยังดี
ก็เลยอยากแนะนำให้คนที่อยู่แถวนั้นเอาลูกไปฝากเยอะๆ เผื่อว่าสนใจอยากเอาลูกไปฝากเลี้ยงน่ะครับ เพราะคิดว่าไม่ได้แพงเลย เป็นอีกช่องทางในการตัดสินใจ
สนใจโทรสอบถามข้อมูลได้นะครับ ที่คุณครูอุ มือถือ 089-130-5089

เพิ่มเติม ที่อยู่ครับ 395-397 ซอยจันทร์18/7 (เซ็นต์หลุยส์ซอย3) ถนนสาทรใต้
แขวงทุ่งวัดดอน เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120 โทรศัพท์ 02-211-1404

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 54 13:58:17

จากคุณ : ณัฐธัญ
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 54 12:18:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com