Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเสนอแนวทางการจัดการเรื่อง การจัดทำสติกเกอร์ ลูกหลานชานเรือน ค่ะ ติดต่อทีมงาน

จาก กระทู้ http://www.pantip.com/cafe/family/topic/N10880950/N10880950.html
พอดีดันหลวมตัวส่งแบบสติกเกอร์ไปแล้ว...ที่จริงแค่มันมือ ทำเล่นๆ...-*-

เราเห็นว่า เหมือนจะยังไม่มีการทำงานอย่างเป็นการ...
เลยอยากจะเสนอแนวทางเพื่อว่าจะได้เห็นการทำงานออกมาอย่างเป็นนรูปธรรม

***** เราว่าต้องตั้งโครงการ เสนอ webmaster ก่อนนะคะ เพราะว่ามีเรื่องเงินมาเกี่ยวข้อง...พอได้รับการอนุมัติแล้วค่อยมาดำเนินการต่อ***

เราอยากจะเสนอว่า อาจจะตั้งราคาสติกเกอร์ สูงกว่าราคาทุนนิดหน่อย เผื่อว่าจะได้นำเงินส่วนเกินไปบริจาคให้ที่ไหนสักแห่ง ในนามห้องชานเรือน...
(วาดหวังเผื่อว่าจะได้เป็นการนัด meeting กันไปเลย)

เราขอเสนอ schedule การทำงานคร่าวๆนะคะ
1.รับอาสาสมัครทีมงานฝ่ายต่างๆ
2.เสนอโครงการกับทาง pantip
3.ตั้งกระทู้รับแบบที่จะส่งเข้าประกวด
4.ตั้งกระทู้โหวตแบบ
(โหวตแบบห้องแมวนับโหวตนะคะ ... 1 log in โหวต ได้ 1 ครั้ง เพื่อป้องกันการระดมเพื่อนโหวต ที่จริงบัตรผ่าน ไม่ค่อยอยากให้นับ..เพราะว่ากลัวหน้าม้าค่ะ แล้วจะไม่ได้ผลโหวตที่แท้จริง)
5.หลังจากปิดโหวตก็ตั้งกระทู้สรุปแบบ
6.สรุปแบบได้แล้วก็ต้องหา suppier มาทำ และ เสนอราคา
7.สรุปเรื่อง suppier แล้วก็ราคาได้แล้ว ก็ตั้งกระทู้รับจอง...
8.สรุปเรื่องจองเสร็จก็ตั้งเวลาโอนเงิน (เพราะอาจจะต้องมีการจ่ายมัดจำ)
9.ได้งานมาแล้วก็ต้องดำเนินการจัดส่ง
10.สรุปค่าใช้จ่าย
11.ปิดโครงการ

น่าจะคร่าวๆประมาณนี้

ใครมีข้อเสนอแนะอะไรบ้าง ก็เสนอแนะมาได้เลยนะคะ
(แค่อยากเห็นงานออกมาเป็นรูปธรรมค่ะ)

ปล. เพิ่มเติมข้อความ

######## ประกาศ ########
.......เพื่อความสบายใจของทุก เราขอถอนตัวจากการเป็นทีมงานของโครงการนี้วะนะคะ....เนื่องจากว่า เราเองก็อยู่ในโหมด Ready & Shop only ที่แทบจะไม่เป็นที่รู้จักของใครในห้องนี้ แล้วจู่ๆ ก็ลุกขึ้นมาอาสาตัวรับงานใหญ่โต ทำให้หลายคนอาจจะไม่สบายใจ ว่าเรามีจุดประสงค์อะไรแอบแฝงเข้ามาหรือเปล่า.....

แม้ส่วนตัวเราเองจะไม่มีความคิดอะไรแบบนั้น แต่เราก้ไม่สามารถห้ามความคิด รึว่าโน้มน้าวความคิดคนอื่นให้เชื่อเราได้ ด้วยเหตุผลข้างต้นเราก็ไม่คิดว่าคำพูดเราจะมีน้ำหนักมากพอ

สุดท้าย เราขอให้ทุกคนเคารพการตัดสินใจของเรา
ไม่อยากให้เกิดดราม่า แล้วมันจะกระทบต่อการทำงานครั้งนี้
เราเองก็อยากเห็นงานครั้งนี้ผ่านได้ด้วยดี

แต่เรายังขอสิทธิ์ที่จะส่งภาพเข้าประกวดด้วยนะคะ แค่นั้นค่ะ

ส่วนถ้าทีมงานมีอะไรให้ช่วยเราก็ยังยินดี
แต่ไม่ขอมีชื่อในทีมงานค่ะ

ขอบคุณค่ะ

....กี้....
วันที่ 4 ส.ค. 2554 เวลา 9.45 น.

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 54 09:45:05

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 13:43:37

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 11:31:14

จากคุณ : PP-จัง
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 54 11:07:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com