Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหงาครับ...ภรรยาไม่กลับบ้าน (ขโมยล็อคอินแฟนมาครับ) ติดต่อทีมงาน

ผมไม่่มีล็อคอินในพันทิป ผมเคยชโมยล้อคอิน แฟนผม เข้าไปตอบปัญหา คอมพิวเตอร์ ที่พันทิปนี่แหละครับ ห้องอะไรจำไม่ได้แล้ว เวลาตอบ ก็ "ครับ", "ค่ะ" มั่วไปหมด โชคดีนะที่มันเป็นการตอบ การสอน เกี่ยวกะคอมฯ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ไม่งั้นคงโดน ข้อหา เป็นร่างอวตาล ได้ลง เว็บจ่า แน่ ๆ

เหงาครับ ผมทะเลาะ กะ ภรรยาผม เรื่อง ภรรยาผม ต้องการให้ผม ไปทานข้าว
กับแม่เค้า ที่นี้ เวลามันคลาดเคลื่อนกันไปหมด คือแม่เค้าก็ ไปวัด กว่าจะกลับ ก็เย็น น้องชายเค้าก็ทำงาน กว่าจะเลิกก็เย็นเหมือนกัน ผมก็สงสารลูก ๆ (เรามีลูกด้วยกัน 2 คนแล้วครับ) เพราะถ้ามืดเนี่ยลูกสาวผม จะงอแง งี่เง่าสุด ๆ

ผมก็เลยบอกว่า ไม่ไปดีกว่า สงสารลูก ภรรยาผมเค้าก็ไม่พอใจ เพราะนาน ๆ
(ย้ำว่านานมากกก) คุณแม่เค้าจะนัดกินข้าวเย็น พร้อมหน้าพร้อมตาสักที
ผมก็ยืนยันปฏิเสธ อยู่แบบนั้น เพราะผมรู้ฤิทธิ์ สองสาวของผมดีว่า ถ้าไม่ได้นอนกลางวัน พอตกกลางคืน จะงี่เง่า งอแงสุด ๆ

ภรรยาผม เค้าเป็นพวกอารมณ์ปรี๊ดง่าย เค้าก็เลยโมโห พูดว่า "ทำไมแม่ชั้นต้องมานั่งง้อเธอด้วย" "ทำไมจะไปกินข้าวกันที เงื่อนไขถึงเยอะนัก"

ผมก็ตอบเค้าไปว่า "ก็บอกแม่สิ ว่า ถ้าจะนัดกินข้าว ให้นัดเวลากลางวัน"
"เค้าสงสารลูก ทำอะไรนึกถึงลูกก่อนสิ"

เธอก็บอกว่า " เทวดามาจากไหน ทำไมแม่ชั้นต้องทำตามเธอ"

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ผมบอกแล้วว่าเธอ จุดเดือดต่ำ ไอ้ผม ก็ประเภท รักเมีย บูชาเมีย
ให้ทะเลาะกันแรงกว่านี้ ผมไม่เอาด้วยหรอก ผมก็เลย พาสองสาวของผมไปเล่นบ้านป้าดีกว่า

พอกลับมาอีกที เธอไม่อยู่แล้ว ไปกินข้าวกับทางบ้าน นี่ผ่านมาสามวันแล้ว
ก็ยังกินกันไม่อิ่ม ไอ้ผมก็เลยมานั่ง "เหงา" อยู่เนี่ยแหละครับ

ผมโทรไปหาเธอแล้ว เธอบอกว่า อยู่บ้านน้องชาย ขอสงบสติ หน่อย เดี๊ยวค่อยกลับ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ผมก็เลยปล่อยเธอ ตอนแรกคิดว่าไม่นาน แต่ตอนนี้รู้แล้วว่าคิดผิด

ช่วงเวลาที่เธอไม่อยู่นี้ ทำให้ผม ได้มีเวลาคิดทบทวน เรื่องราว ระหว่างเรา ที่ผ่านมาได้อย่างละเอียด

ผมคิดว่า เรารักผู้หญิงคนนี้ได้ยังไง ทำไมถึงรัก ทั้ง ๆ ที่ :

เธอ ไม่เคยทำความสะอาดบ้านเลย นอกจากขัดห้องน้ำ ที่เหลือผมทำเองหมด
ตอบ  เพราะเธอเคยบอกตั้งแต่ ตอนแรก ที่ผมเริ่มจีบ แล้วว่า "เค้าทำไม่เป็น"
และผม ยอมรับได้ เพราะผมชอบทำความสะอาดบ้าน และตอนไปเจอแม่เค้าครั้งแรก แม่ก็พูดเลยว่า "ลูกสาวแม่ ทำอะไรไม่เป้นหรอกนะ คิดจะจริงจัง ก็คิดให้ดี ๆ นะลูก" (555 จริงใจกันทั้งบ้าน ชอบจริง ๆ )

พอแต่งงาน มาอยู่ด้วยกัน เธอก็ไม่ทำจริง ๆ แต่เธอไม่ทำ สกปรกนะคร้าบบบ
เสื้อผ้าใส่แล้ว ก็ใส่ตะกร้า จานชาม ก็ทิ้งเศษอาหาร ก่อนทุกครั้ง คือไม่ใช่ผู้หญิงสกปรกอ่ะครับ

ข้อต่อมา เธอเป็นคน โมโหง่ายสุด ๆ ปากเนี่ย ไม่รู้กินมีดโกน ตอนเด็ก ๆ หรือเปล่า โมโหทีต้องพูดให้อีกฝ่ายน้ำตาร่วงให้ได้ ไม่งั้นไม่หยุด

ตอบ : เมียผม มีอยู่สามคนที่แตะไม่ได้ คือ พ่อ แม่ น้องชาย แล้วกระผมตันไปทะเลาะกะเมียผม ว่าด้วยเรื่องของแม่เค้า ผมเลยโดนไปชุดย่อม ๆ ดีนะที่เอา ลูก ๆ ออกมาทัน ไม่งั้นผมก็น้ำตาเช็ดหัวเข่า

นอกนั้นนะ คนอื่น ที่ไม่ใช่ สามคน ที่เมียผมบูชาไว้บนหิ้ง เมียผมจะเฉย ๆ
แต่สายตาก็จะประมาณ "มรึงด่าได้ แต่อย่าลามถึง พ่อ แม่ กรูนะ"

(มันยาวแล้วครับ แต่ผมยังอยากระบายต่อ ขอพื้นที่ให้ผมอีกสักนิดนะครับ)

จากคุณ : BOOTH_FON
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 54 16:40:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com