Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^_^...ขึ้นเครื่องบินครั้งแรกของมี่จังพาลัดฟ้าไปลันลาภูเก็ต...^__^ ติดต่อทีมงาน

เด็กญี่ปุ่นหน้าบ้านๆไม่น่ารักคนนี้ไม่แคร์สื่อค่า...ขอลงโชว์ตัวในห้องชานเรือนเหมือนเดิมคร่า.......

เมื่ออาทิตย์ก่อนพามี่จังซ้อมนั่งเครื่องไปเที่ยวภูเก็ตมาค่ะ ซ้อมก่อนนั่งยาวขึ้นไปญี่ปุ่นสองสามเดือน อยากรู้มี่จังนั่งเครื่องจะเป็นไงรับมือได้แค่ไหน

ผลการทดสอบ ผ่านฉลุยค่ะ นั่งเรียบร้อยมากไม่มีรบกวนใครเลย เคล็ดลับอยู่ที่"ซูกัสห่อนึง" (ไม่ได้ให้เลียนแบบนะคะ)

พอเครื่องจะขึ้นเอาซูกัสยัดเข้าปากเลย มี่จังเคี้ยวๆ "รสองุ่นหวานๆชอบ" เพลินจนเครื่องขึ้นเรียบร้อยไม่มีอาการงอแงเพราะปวดหูเลยค่ะ ตอนนี้เองเครื่องระงมด้วยเสียงร้องเด็กอื่น อิอิ

ในกระป๋ามนพกชุดระบายสีไว้ เผื่อเบื่อกะวิวรอบข้างก็มานั่งระบายสี อ่านหนังสือแป๊บเดียวก็ถึงที่หมายอย่างสงบ

ตอนลงจากเครื่องคุณลุงที่นั่งด้านหลังมี่จังชมใหญ่เลยค่ะ "ว่านั่งเครื่องบ่อยเหรอเก่งจังไม่งอแงเลย"

มนขอบคุณไปก็ยิ้มไป "ไม่ใช่ค่ะนั่งครั้งแรก"  

ผ่านทริปนั่งเครื่องไร้ปัญหาแบบนี้เพราะเตรียมตัวดี อิอิ

ว่าแล้วไปชมภาพกันเลยคร่า...บางคอาจเห็นในเพสแล้วดูซ้ำอีกรอบละกันค่ะ อิอิ

จากคุณ : แม่น้องมานามิ
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 09:59:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com