Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[สับสนมากเลยไม่เข้าใจ] ดิฉันเข้าใจถูกไหมค่ะ เรื่องที่เทสไข่ตก ติดต่อทีมงาน

ดิฉันอ่านเรื่องการใช้ไอ้แผ่นนี้มาหลายๆคห.ดิฉันก็งง จนวันนี้ได้ไปถามเภสัชดูเขาอธิบายแบบนี้อ่ะค่ะ (น้องเภสัชเข้าบอกดิฉันตามนี้เลยค่ะ)

1.เราต้องกะ คำนวณวันเราเอาคร่าวๆว่าไข่เราใกล้จะตกวันไหน เช่น รอบเดือนเรา 28 วัน ดังนั้นไข่จะตกทุกรอบ 14 วัน คุณควรเริ่มเทสตั้งแต่วันที่ 12 เพื่อหาระดับ LH สูงสุดก่อน

2.เมื่อได้ระดับLH สูงสุด คือ 2 ขีดเข้ม อันนี้ไข่ยังไม่ตกนะค่ะ ไข่จะตกอีกภายใน 24-48 ชม.ประมาณนั้น แล้วคุณก็ต้องเทสซ้ำ ในวันรุ่งขึ้น เพื่อหาระดับ LH ต่อ

3.ถ้าระดับLH เปลี่ยนเป็นสองขีดจาง.....เริ่มปฏิบัติกันได้ 1 ครั้ง หรือว่ายังก่อนได้ เพื่อความแน่ใจ

4.วัดหาระดับ LH ต่อไป จนกว่าระดับ LH เหลือขีดเดียว อันนั้นล่ะไข่ตกแล้ว สามารถ XXX กันได้เลย โอกาสที่จะท้องสูงมาก ลูกชายเข้าให้สุด  ลูกสาวค่อยๆปล่อย ประมาณนั้นอ่ะค่ะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอันนี้ดิฉันงงมาก เรื่องการใช้เลยไปถามเภสัชมา แต่ถ้าไม่ถูกต้องมาบอกดิฉันใหม่ด้วยนะค่ะ กำลังจะปล่อยเหมือนกันแต่ต้องการลูกชายค่ะ

จากคุณ : tukta_von
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 22:18:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com