Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องไม่ค่อยกินนมและกินข้าวเลยค่ะ อยากหาตัวช่วยจัง ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้น้องญาญ่า 9 เดือนแล้วค่ะ แต่ก่อนก็กินข้าวดี 3 มื้อค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยช่อบกินเม้มปากส่ายหน้าเลยค่ะ กินนิดเดียวค่ะ ไม่ถึง 10 ช้อนชา นมยิ่งกินน้อยใหญ่ค่ะ กำลังเริ่มให้กินนมชงค่ะ ลองนมแนนไม่กินค่ะ  กินเอ็นฟา กับดูเม็กซ์ไฮคิวค่ะ  ยี่ห้ออื่นยังไม่ได้ลอง  แต่น้องกินนมน้อยลง วันหนึ่งประมาณ 15-20 ออนซ์ ค่ะ เพราะกลางคืนไม่ตื่นมากินนม 3 วันแล้วค่ะ ว่าจะให้ลอง s-26 ดีมั้ยค่ะ  หาชีสมาป้อนให้น้องก็ไม่ค่อยกิน คงไม่ชอบ โอ๊ย! กลุ้มจัง  ลืมบอกค่ะ น้อง 9 เดือน สูง 68 ซม. หนัก 7.6 โล เองค่ะ จุ๋มจิ๋ม แต่แกล้มเยอะคะ  รูปนี้ตอน 8 เดือนค่ะ

จากคุณ : คุณแม่รัตน์
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 54 09:20:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com