Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+*+*+ ปรึกษาเรื่องให้นมลูกด้วยค่ะ ท้อมาก ๆ +*+*+ ติดต่อทีมงาน

ขอปรึกษาด้วยนะคะ  ตอนนี้ลูก 2 อาทิตย์ 3 วัน
เวลากินนมแต่ละ  ครั้งละ ๆ  1-2 ชม.   ผ่านไปอีกประมาณ 1 ชม. หิวอีก
เลยสงสัยว่าปกติเด็กทารกจะกินแบบนี้ใช่ไหมคะ  
เวลาลูกดูดนาน ๆ  ชาไปทั้งเต้าเลยค่ะ  เจ็บจนร้องไห้  
อยากให้นมลูกนานที่สุดเท่าที่จะนานได้  ไม่อยากให้นมผงเสริม
แต่ตอนนี้ก็เริ่มท้อแล้วค่ะ  ลองบีบนมใส่ขวดดูก็ได้นิ๊ดดดดดดดเดียว
อย่าว่าแต่ออนซ์เลยค่ะ  ได้แค่ก้นขวดเอง  
พยายามกินทุกอย่างที่บอกว่าเพิ่มน้ำนม  แต่ก็เหมือนจะไม่พอให้ลูกกิน
กลุ้มใจมากเลยค่ะ  ขอคำปรึกษาด้วยนะคะ

จากคุณ : socosploy
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 54 16:23:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com