Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วอนผู้ใจบุญช่วยน้องเอกคนนี้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอขอบคุณคุณ  Vassana Saikheaw  จากเฟรชบุ๊คนะคะ ที่หาข้อมูลและรูปภาพมา เราอยากช่วยกระจายข่าวมากๆค่ะ

รายละเอียดจากคุณ Vassana Saikheaw  

อาการคือ หมอก้อยังตอบไม่ได้  ให้เข็มมาเอาอย่างเดียวไว้แทงน้ำในตุ่มให้แตก กับ ยาทาแผล

ใครอยากช่วยเหลือติดต่อ วัชรียา (แตน) 087 8239847 ค่ะ

น้องแต๋น (ป้าเด็ก) เลยจะเอามารักษาที่กรุงเทพ เพราะที่ จ.นครพนม หมอเค้าไม่รับบอกว่าน้องเค้าเป็นเยอะอาการหนัก(ไม่มีเงิน) น้องแต๋นเลยจะให้เอามารักษาขอโรงบาลรัฐ หรือขออะไรสักอย่างที่ฟรีนะ วาสจำชื่อไม่ได้แล้ว แต่พอไปที่โรงบาลนี้นะ ครั้งแรกเค้าก้อรับเป็นคนไข้แบบที่ไม่ต้องเสียค่าใช่จ่าย และนัดว่าให้นำเด็กมาอีกทีเพราะวันนี้หมอใหญ่ไม่อยู่และถ้ามารอบหน้าจะตัดชิ้นเนื้อน้องไปวิจัยว่าน้องเค้าป่วยเป็นไร รอประมาณ ครึ่งเดือน ไปอีกที ทางโรงบาลบอกง่ายๆๆว่าน้ำยาที่ใช่ตัดชิ้นเนื้อหมด จะมาประมาณปีหน้า และน้องเค้าต้องมาพักอยู่กับน้องแต๋นเป็นเดือน วาสเลยโอนไปที่บัญชีน้องเค้าเลย มันสะดวกดี

รบกวนเพื่อนๆๆ ใครที่พอจะทราบว่ามีองค์กร หรือ มูลนิธิ ไหนที่ให้ความช่วยเหลือได้บ้างรบกวนติดต่อที่คุณ วัชรียา สาหัส ได้เลยนะค่ะ

ป.ล. น้องคนนี้อยู่นครพนมค่ะ

อัฟเดรตจากคุณวาสล่าสุด วันนี้ ในเฟรชบุ๊คค่ะ

เช้านี้วาสแวะเอาข่าวดีมาแบ่งปันค่ะตอนนี้รายการเรื่องจิงผ่านจอติดต่อไปหาครอบครัวน้องเอกแล้วและพุ้งนี้จะเข้าไปบันทึกรายการที่บ้านน้องเอกด้วย และยังมีรายการของทางช่อง3ก็ติดต่อไปแล้วอีกด้วยค่ะแลพเดวถ้ามีความเคลื่อนไหวยังไงวาสจะเอามาแบ่งปันอีกนะค่ะ. ขอบคุณเพื่อนทุกคนนะค่ะที่ช่วยกันในครั้งนี้(น้องเอกจะได้รักษาแล่้ว ดีใจจังค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 54 11:12:27

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 54 22:41:32

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 54 22:11:41

จากคุณ : girlsaimtoone
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 54 17:30:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com