Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เนื้อสัตว์ปรุงอาหารเสริม ติดต่อทีมงาน

แม่ๆที่ให้อาหารเสริมเจ้าตัวเล็ก มีวิธีเก็บเนื้อหมู ไก่ ปลา ตับ ยังไงกันบ้างคะ จะเริ่มใส่เนื้อสัตว์ให้น้องแล้ว แต่ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกค่ะ

ก่อนหน้าเราจะต้มซุปใส่บล็อคน้ำแข็งไว้ ข้าวตุ๋นก้อใส่บล็อคน้ำแข็งไว้ พอเช้ามาเอาข้าวตุ๋นกับน้ำซุปต้มรวมกันในหม้อคนให้เข้ากัน ส่วนผักเรานึ่งเอา พอผักสุก เราก้อเอาผักไปรวมกับข้าวและน้ำซุปแล้วครูดผ่านกระชอนค่ะ ทีนี้มีเนื้อสัตว์เพิ่มมาเราควรเอาเนื้อสดๆๆมาทำในแต่ละมื้อ หรือควรนำเนื้อหมู ไก่ ปลา ไปต้มหรือนึ่ง บดให้ละเอียดแล้วนำไปแช่งแข็งดีคะ พอเช้ามาก้อนำเนื้อที่บดแล้ว ข้าว ซุปต้มรวมกัน

เพื่อนๆๆแนะนำเทคนิคหน่อยได้มั้ยะ

จากคุณ : หมูปิงปอง
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 54 23:08:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com