Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๑๑๑ แม่ ๆ คะ ขอความกรุณาช่วยตอบเรื่องกางเกงผ้าอ้อมกันน้ำ กับ กางเกงซับฉี่ หน่อยค่ะ ๑๑๑ ติดต่อทีมงาน

ลูก 6 เดือนแล้วค่ะ อยากจะประหยัดค่าใช้จ่ายเรื่องแพมเพิส เพราะคำนวณแล้วว่าถ้าใช้แพมเพิสจนน้องเลิกใช้เนี่ยคงหลายตังค์อยู่ เลยอยากใช้กางเกงผ้าอ้อมกันน้ำ หรือ กางเกงซับฉี่ดูบ้าง แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ ดูตามในเวปก็เห็นโฆษณาสรรพคุณในเชิงพาณิชย์ซะมากกว่า จึงอยากจะขอความรู้แม่ ๆ ดังนี้

1.กางเกงผ้าอ้อมกันน้ำกับกางเกงซับฉี่ต่างกันหรือเปล่าคะ หรือเป็นอย่างเดียวกันแต่เรียกชื่อคนละชื่อ

2.ความทนทานและการใช้งานค่ะ อย่างตอนนี้ลูก 6 เดือน สมมุติ 1 ตัวนี่สามารถใช้งานได้นานจนถึงลูกเลิกได้เลยมั๊ยคะ ( สมมติว่าลูกจะเลิกใส่แพมเพิสตอน 2 ขวบ )?? หรือว่าต้องซื้อใหม่เปลี่ยนบ่อย ๆ ไปเรื่อย ๆ ( ข้อนี้ถามเพราะว่าจะมีผลต่อการตัดสินใจเลือกซื้อในเรื่องของจำนวนและราคาค่ะ อย่างถ้าตัวนึงใช้ได้แค่ 3 - 6 เดือนแล้วต้องเปลี่ยนจะได้เลือกที่ราคาไม่สูงเกินไปนัก)

3.อยากให้แม่ ๆ ในนี้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ( คงไม่ผิดกติกานะคะ) ว่ายี่ห้อไหนดี เพราะสงสัยมากเลยค่ะ ดูในเวปแล้วราคาต่างกันมาก อย่างของ plam..&.. ตัวนึง 200 up แต่ของยี่ห้ออื่น ประมาณว่า 3 ตัว 250 ซึ่งตกตัวละ 80 กว่าบาทเอง ราคาต่างกันมากขนาดนี้
- อายุการใช้งานต่างกันมั๊ยคะเนี่ย ??
- แล้วคุณภาพเป็นอย่างไร พอ ๆ กันหรือว่าคนละเรื่องกันเลย
- ซึมซับได้ใกล้เคียงกับแพมเพิสเลยมั๊ยคะ
(อยากได้ที่ ทน ดี ( หมายถึงใส่สบาย ) ราคาปานกลาง ไม่แพงมากค่ะ ) เพราะตอนนี้ลูกใช้แพมเพิสวันละ ประมาณ 3 ชิ้นค่ะ กลางวัน 2 กลางคืน 1 มีพักก้นเป็นช่วง ๆ ค่ะ ช่วงละ ชั่วโมง หรือมากกว่า เพื่อไม่ให้ก้นแดง
4.ถ้าจะซื้อ ตั้งใจจะซื้อใส่สลับกันไปมาประมาณ 6 ตัว ( ไม่ค่อยพาลูกออกไปไหนค่ะ ถ้าจะต้องพาไปก็อาจจะใช้แพมเพิสแทน ) จะพอมั๊ยคะ ??

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : แม่น้องชัตเตอร์
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 13:58:52 A:118.174.22.173 X: TicketID:322068

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com