Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำหนังสือดีๆสำหรับลูก0-12ปี(ไม่มีส่วนได้เสียนะคะ) ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องมาจาก ที่เราเคยตั้งกระทู้ว่ จะทำยังไงเมื่อลูกชอบตี
เราก็พยายามไปหา เปิดเน็ต หาซื้อหนังสือมาอ่าน จนได้มาเล่มนึง
ชื่อว่า "สื่อสารกับลูก"  เนื้อหาอ่านง่าย เข้าถึงใจ(คุณแม่)มากๆ
เราอ่านแล้วน้ำตาไหลเพราะมัน"ใช่""เราเคยทำกับลูก"
อย่างที่คุณหมอพูดจริงๆ
 ยกตัวอย่างมาซักท่อน นะคะ
" การชี้แนะ ชี้นำลูก ให้ได้เรียนรู้ว่า สิ่งใดดี สิ่งใดควร ไม่จำเป็นเลย
ที่ต้องใช้เสียงดัง ทำอย่างกระโชกโฮกฮาก เพื่อขู่ให้ลูกกลัว
เหล่านี้ ล้วนเป็นถ้อยคำและกริยาที่รุนแรง ที่มาพร้อมกับอารมณ์โกรธเกรี้ยว
ซึ่งไม่ก่อให้เกิดการเรียนรู้ใดๆเลยครับ
  จริงอยู่ เด็กอาจจะกลัว แต่เบื้องหลังความกลัว จะมีแรงต่อต้าน......."
     ถ้าคุณแม่ๆสนใจ ลองไปหาอ่านต่อกันดูนะคะ

จากคุณ : คนขี้ใจน้อย
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 54 11:05:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com