Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาหน่อยค่ะ ลูกเป็นหวัด ติดต่อทีมงาน

ลูกสาวอายุ 4 เดือนกว่า เป็นหวัดค่ะ อาการไอ จาม น้ำมูกไหล กลางคืนคัดจมูกจนหายใจไม่สะดวก ต้องหายใจทางปาก
-ไปหาหมอมา 2 ครั้งแล้วค่ะ ครั้งที่สองหมอบอกว่าเป็นหวัดธรรมดา หวัดจะเป็นประมาณ 7 วันก็หาย ให้ยาแก้ไอกับยาแก้ไข้ ยาน้ำมูกให้ไม่ได้
วันนี้เข้าวันที่ 7 แล้ว น้ำมูกหายแล้ว แต่ยังไออยู่(อาการไอจะไอดัง ถ้าเป็นผู้ใหญ่ไอแบบนี้หลายครั้งคงเหนื่อยค่ะ) แล้วก็ไม่ค่อยกินนมวันนี้วันที่ 2 แล้ว
ควรพาไปหาหมออีกรอบมั้ยคะ
พอดีครั้งแรกหาหมอคลีนิกใกล้บ้านรู้สึกไม่ค่อยโอเค
ครั้งที่ 2 เลยไปหาร.พ. เอกชนต่างจังหวัด
ถ้าหาอีกครั้งจะพามา ร.พ.เด็กน่ะค่ะ สบายใจกว่า

จากคุณ : ริบบิ้นน้อย
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 54 14:20:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com