Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องปั๊มนม ไม่มีแรงดูดค่ะ ช่วยด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราใช้ ameda มา 2 เดือนแล้ว
ตอนใช้มาเดือนกว่าๆ เริ่มมีเลียง ฟี้ๆ ข้างนึง
แต่ยังปั๊มได้ดีเรื่อยมา

จนวันนี้ ครบ 2 เดือน ท่อซิลิโคน ที่มันจะยุบหรือฟีบเวลาปั๊มน่ะค่ะ
ข้างนึง มันฟีบเยอะมาก จนเกือบเหี่ยว
แล้งวรงปั๊มข้างนั้นก็ไม่มี ส่งผลต่ออีกข้างหรือเปล่าไม่รู้

รู้สึกแรงตอทั้ง 2 ข้างเลยค่ะ

ปกติ เราปั๊มได้ 4-5 ออนซ์
เมื้อกี้ได้1.5 ออนซ์เองค่ะ
ทำไงดีคะ

ลองใส่วาล์วใหม่เปลี่ยอะไหล่วาวล์ก็แล้วค่ะ

ยังไม่หาย

ต้องส่งซ่อม หรือใครมีวิธีแก้ยังไงคะ
เราซื้อจากร้านพุงกลม

ถ้าส่งซ่อมจะนานไหมคะ
เขามีเครื่องเปลี่ยนให้ใช่ไหม แล้วเป็นของใหม่ป่าวคะ

ต้องเสียตังค์ไหมนี้

รบกวนตอบด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : summom123
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 03:35:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com