Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกดิ้นเหมือนสะอึกเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ท้องได้ 35 วีค กว่าแล้วค่ะ อีก 2-3 วีนจะ 36 วีคแล้ว
สงสัยมานานแล้วค่ะ ตั้งแต่ 32 วีคแรก ว่าทำไมลูกในท้องมีอาการเหมือนสะอึก
หรืออะไรซักอย่าง แบบ ตุบ ตุ บ ตุบ  แบบนี้อ่ะค่ะ ประมาณหลายนาทีอยู่ ช่วงนี้เป็นทุกวันเลยค่ะ
สงสัยเลยขอรบกวน คุณแม่ มือโปรทั้งหลายช่วย พิจารณาให้หน่อยค่ะ เพราะบางคนก็บอกว่าอาจสะลักน้ำคร่ำ
แต่เราคิดว่าไม่น่าจะใช่
แต่เวลาที่ลูกดิ้น กับอาการที่บอกก็ผิดกันเลยนะคะ หรือเค้าสะอื้น คิดไปนานาเลยค่ะ
เพราะพอคุยด้วยซักพักก็หยุด
บางทีก็ยังตุบ ตุ บ ตุบ เป็นจังหวะ อยู่แต่ค่อยๆเบาลง ฝากรบกวนช่วยด้วยนะคะ
สงสัยมานาน
ขขอบคุณค่ะ

แม่โอบะ...

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 54 10:39:17

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 54 10:39:01

จากคุณ : Green Earth
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 10:38:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com