Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใกล้คลอดเต็มที แต่ยังกลัวมากกับการผ่าคลอด มีคำแนะนำดีๆช่วยบอกหน่อยคะ (แจกกิ๊ฟท์) ติดต่อทีมงาน

ท้องนี้เป็นท้องแรกคะ  เข้า wk 35 แล้ว
กำหนดคลอดใกล้เข้ามาถึงทุกทีๆ แต่ยังรู้สึกหวาดกลัวมากๆกับการ
ต้องผ่าคลอด  เป็นคนกลัวเข็มฉีดยาเข้าั้ขั้นเลยทีเดียว
ตอนนี้กำลังลังเลระหว่างการดมยาสลบกับการบล็อคหลัง

มีแต่คนเชียร์ให้บล็อคหลัง  เพราะเราจะได้สัมผัสวินาทีแรกที่ลูกเกิด
ได้เห็นค้าเป็นคนแรก  เป็นเวลาแห่งการรอคอย  

หรือจะดมยาสลบไปเลยดี  ไม่ต้องกลัวกับเข็มฉีดยาที่จะมาเจาะหลังเรา
ตื่นมาแล้วค่อยเจอลูก  คนที่กลัวเข็มกลัวจริงๆนะคะ กลัวจนตัวสั่นกัน
เลย  ตอนฉีดวัคซีนก็ต้องบอกนางพยาบาลว่าเรากลัว  เค้าก็จะชวนคุย
ให้หายกลัีวแต่มันก็สั่นทุกทีเลยน่า

ใจก็อยากจะบล็อคหลังนะคะ  แต่กลัวเป็นลมให้ห้องจัง
ใครมีวิธีคิดหรือทำให้ตัวเองเข้มแข็งขึ้น  ช่วยแนะนำกันหน่อยคะ

จากคุณ : ree02
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 54 18:37:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com