Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- ข่าวเกี่ยวกับขวดนม BPA Free เช้านี้ กับความสงสัย ช่วยให้ความรู้หน่อยค่ะ - ติดต่อทีมงาน

พอดีเมื่อเช้าได้ยินข่าวเกี่ยวกับขวดนม BPA Free จากเรื่องเล่าเช้านี้ แต่ฟังตอนใกล้จบแล้ว เลยยังไม่รู้ว่าเค้าพูดเกี่ยวกับขวดนมว่าอะไรบ้าง   ใครได้ดูช่วยมาแชร์ และให้ความรู้ให้ฟังหน่อยค่ะ

ส่วนคำถามที่สงสัยคือ
1. มีขวดนมยี่ห้อ Pureen เขียนตรงขวดว่า BPA Free ส่วนที่ก้นเป็นสีขาวไม่ได้เขียนเลข 7 อะไร ขวดนมอันนี้ควรใช้และไม่มีสาร BPA ใช่มั้ยค่ะ

2. มีขวดนมยี่ห้อ Pigen ตรงขวดไม่ได้เขียน BPA Free แต่ใต้ขวดมีเลข 7 แบบนี้ ควรใช้มั้ยค่ะ และมันมีสาร BPA อยู่ใช่มั้ยค่ะ เพราะเห็นเขียนว่า PC ด้วย

3. หากต้องการซื้อขวด BPA Free ควรจะซื้อยี่ห้อไหนหรือยี่ห้อไหนก้อได้ที่เขียนว่า BPA Free

4. แล้วที่บอกว่าต้องมีเลข 7 ใต้ขวด คือไรค่ะ หมายความว่ามีเลข 7 คือปลอดภัยใช้ได้เหรอค่ะ ถ้ามีเลข 7 แต่ไม่ได้เขียนว่า BPA Free แล้วมันปลอดภัยรึเปล่าค่ะ

ง่า  งง ค่ะ อิอิ

จากคุณ : OK@y
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 09:53:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com