Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ครูต่างชาติที่มาสอนต้องจบครูมากรึป่าวค่ะ** ติดต่อทีมงาน

อันนี้ สงสัยมากๆๆเลยค่ะ

ครูต่างชาติที่มาสอน วิชา วิทย์ / คณิต  เนี่ยต้องจบครูมารึป่าวค่ะ

ลองถามมาสองรร.  ทางรร.ก็ตอบว่า

โรงเรียน แรก =   รร.จะเป็นครูฟิลิปปินจบครูมาโดยตรง สอนวิทย์ / คณิต

ส่วนครูที่เป็น native  ให้สอนอังกฤกษ conversation ค่ะ

โรงเรียน สอง =   รร.นี้จะเป็นครู native หมด สอนทุกวิชาที่ต้องเรียนเป็น ภาษาอังกฤษ รร.นี้บอกว่าจะหาครูที่จบครูมาแล้วเป็นต่างชาติไม่มี หายากค่ะ

เราก็เลยเริ่มจิตตก  ว่าจำเป็นมั้ย   สำหรับเด็กประถมค่ะ  แต่คุณสามีบอกว่าไม่จำเป็นใครๆๆก็สอนได้   ก็ยิ่งจิตตกเข้าไปใหญ่

อยากจะถาม  พ่อแม่ในชานเรือนค่ะ ว่าจำเป็นรึป่าว...เคยคิดเรื่องนี้กันหรือรึไม่ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 54 19:21:33

จากคุณ : หยอด
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 19:20:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com