Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++รบกวนสอบถามเรื่องนม น้องหน่อยค่ะ เมื่อวานไปหาหมอ หมอบอกให้น้องเปลี่ยนนมค่ะ ติดต่อทีมงาน

น้อง อายุ 1.9 ปี น้ำหนัก 16 kg  สูง 88 cm. ค่ะ
เมื่อวานน้องไปฉีดวัคซีนมาค่ะ หมอบอกน้องน้ำหนักเท่าเด็ก 4 ขวบ ให้เปลี่ยนเป็น นมพร่องมันเนย แต่น้อง ทาน dumax hi q 1 plus มาตั้งแต่เล็กค่ะ พอเปลี่ยนไปทานยี่ห้ออื่นน้องไม่ค่อยยอมทาน   และน้องถ่ายลำบากค่ะ ขนาดให้ทานนมเปรี้ยว หรือน้ำส้ม ก้อถ่ายยากค่ะ  
จึงอยากรบกวนถามว่ามีนมผง ยี่ห้ออะไรที่เป็นพร่องมันเนยบ้างค่ะ  ขอบคุณค่ะ

โฉมหน้าเด็ก นน. เยอะ เกินพิกัดค่ะ

จากคุณ : ชายไร้อำนาจ
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 11:31:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com