Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกๆ ไม่กินข้าว เอาไอเดียเบนโตะน่ารักๆมาฝากจ้า... ติดต่อทีมงาน

ลูกๆ ไม่กินข้าวทำเบนโตะน่ารักๆ แบบนี้ดีกว่าค่ะ
ผลงานของเดือนสิงหาคม 54 รวบรวมมาฝากค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัว ชื่อพลอย ค่ะ
มาโพสห้องชานเรือนเป็นครั้งแรก ฝากผลงานด้วยนะค่ะ คิดว่าไอเดียของพลอย จะเกิดประโยชน์ให้คุณแม่บ้านทุกท่านบ้าง
ห้องประจำของ พลอยอยู่ ห้องก้นครัวค่ะ...

วันนี้ได้รวบรวมเบนโตะเด็กๆ น่ารักๆ มาฝาก
สำหรับคุณแม่ ที่กำลังหาไอเดีย การทำอาหารมาหลอกล่อ ลูกๆ ให้ทานข้าว
ลอง ทำหน้าตาเบนโตะ แบบนี้ ให้เด็กทานดูนะค่ะ
ง่ายๆ เผื่อคุณแม่ทุกคนจะได้ไอเดียไปทำบ้าง
ครั้งแรกที่ทำเบนโตะ  พลอย ตั้งใจจะทำให้ คุณสามี  เอาใจซะหน่อย

เหนื่อยจากการทำงานมากพอ...เคลียดจากการทำงานอีก
จึงเกิดห้องเบนโตะที่รัก นี้ขึ้น  อาหารที่เหลือจากการทำเบนโตะของสามี
ก็มาลองทำน่ารักๆ ให้ลูกๆ กินกันค่ะ ได้ผลไม่เบาเลย
โดนบังคับให้กินอาหารตอนเช้า และยังเรียกร้องอยากจะกินเบนโตะทุกเช้าแล้วอีก...อิอิ ได้ผลแฮ่ะ... ^^
       คุณแม่ทุกคนคงเคยเจอปัญหาลูกกินแต่ขนม ไม่ยอมกินข้าว พลอยชอบบอกว่ากับลูกๆ ว่าจะทำเบนโตะให้กิน เอาใหม  ทำเบนโตะเล็กๆ ข้าวนิส ไม่เยอะ แต่น่ารักๆ ทำให้เด็กๆ ยิ้มได้ค่ะ และได้ผลจริงๆ ค่ะ

เป็นครั้งแรกที่เกิด  ความคิดอยากทำเบนโตะ น่ารักๆ ให้เด็กๆ เริ่มสนุกกับความน่ารักแบบเด็กๆ แล้วค่ะ  และเป็นกำลังใจให้ คุณแม่ทุกคนนะค่ะ เริ่มหัดทำเบนโตะน่ารักๆ ไปด้วยกันเลยจ้า...เริ่มจากทำเบนโตะครั้งแรกของพลอย
และพัฒนาฝีมือขึ้นไปเรื่อยๆ ตามภาพ เลยจ้า....
สนใจทำเบนโตะ  หรืออาหารจานใหน  ติดต่อสอบถามหลังไมค์ได้นะค่ะ

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 12:47:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com