Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาบอกข่าวแพคเกจคลอด ตึกใหม่ รพ.รามาจ้า ติดต่อทีมงาน

เรากำลังจะคลอดประมาณ week ที่ 3 ของเดือนกันยานี้ค่ะ

ก็ฝากท้องกับอ.หมออดิเทพ จะไปคลอดที่รามาค่ะ ก็ตั้งใจจะคลอดที่ตึกใหม่ เลยติดตามแพคเกจค่าคลอดค่ะ พอได้ราคาเลยมาบอกแม่ๆในชานเรือน เผื่อมีคนสนใจ หรือคลอดใกล้ๆกัน จะได้เป็นกำลังใจให้เราด้วย อิอิอิ คุณแม่แอบกลัวนิดๆค่ะ

ค่าคลอดแบบผ่า 50,000 บาทค่ะ (อาจมีเปลี่ยนแปลงอีกนิดหน่อย) อันนี้รวมทุกอย่างแล้วค่ะ
ค่าคลอดธรรมชาติ 30,000 บาทค่ะ รวมทุกอย่างแล้วเหมือกนัน

แต่เหมือนกับว่า เราต้องเตรียมของใช้น้อง เช่นเสื้อผ้า ผ้าคลุมตัว ฯลฯ ในวันที่น้องกลับบ้านไปเองนะค่ะ เพราะรพ.ไม่มีเตรียมให้ ไม่เหมือนเอกชน ที่เขาจะเตรียมให้หมดค่ะ

ราคาแอบแพงเหมือนกันเนอะ แต่เรามีโอกาสได้ขึ้นไปเที่ยวเล่นที่ชั้น 6 ที่เป็นชั้นสำหรับคลอดแล้วค่ะ ขอบอกว่า ใหม่มาก ประทับใจมาก พยาบาลน่ารักสุดๆค่ะ เป็นกันเอง ให้ข้อมูลดี ลืมความรู้สึกของโรงพยาบาลรัฐไปเลยค่ะ

จากคุณ : JewJangg
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 54 15:00:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com