Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เศร้ามากค่ะ..เพิ่งฝากท้องมาเมื่อพุธที่แล้ว เมื่อคืนมีเลือดออก และเจอภาวะแท้งคุกคามค่ะ ติดต่อทีมงาน

กว่าจะท้องได้ยากเย็นแสนเข็ญ อายุก็ตั้ง 35 ไปแล้ว...ส่วนสามีแก่กว่าอีก 46...

จันทร์ที่แล้ว...รู้ว่าท้องดีใจสุดๆ..วันพุธรีบไปฝากท้องที่ รพ. เอกชนแห่งหนึ่งทันที...ดูแลประคบ ประหงมกันทุกอย่าง...

แต่อนิจจา...เมื่อคืนนี้ 4 ทุ่ม..ไปเข้าห้องน้ำมีเลือดออกมาเปื้อน กนน. แถมเลือดเป็นลิ่มๆ อีก..รีบพากันไป รพ. ทันที

หมออัลตร้า ซาวด์และตรวจคลำหน้าท้อง...บอกว่าเป็นภาวะแท้งคุกคามค่ะ...ให้นอนพักนิ่งๆ สัก 5-7 วัน...และ...กินยากันแท้งทุก 4 ชม. และอีก 2 อาทิตย์นัดไปซาวด์ค่ะ...

หมอบอกถ้าซาวด์ครั้งหน้าเห็นหัวใจน้องเต้น แสดงว่าน้องยังอยู่กะเราและค่อนข้างปลอดภัย 90% ค่ะ...แต่ถ้าไม่เห็นอะไรเลย...คือน้องคงไปแล้ว...

ตอนนี้ทั้งเศร้า ทั้งเครียดค่ะ....ภาวนาขอให้น้องเข้มแข็งและอยู่สู้กะแม่ กะ พ่อ ด้วยกันไปตลอด....หวังว่าคงจะเป็นข่าวดีนะคะ...ได้แต่ปลอกบใจตัวเองแบบนี้....แต่จิตใจมันก็ทั้งเครียด ทั้งเศร้า ทั้งสับสนน่ะค่ะ.....

จากคุณ : ขาวสวยหมวยสาว
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 54 19:08:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com