Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่เลือกใช้เครื่องนึ่งขวดนมยี่ห้ออะไรคะ และเพราะเหตุผลอะไร ติดต่อทีมงาน

Avent (8 คน)
  Chicco (1 คน)
  Farlin (3 คน)
  Tommee (0 คน)
  Camera (11 คน)

34.78%
  Avent (8 คน)
 4.35%
  Chicco (1 คน)
 13.04%
  Farlin (3 คน)
 0.00%
  Tommee (0 คน)
 47.83%
  Camera (11 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 23 คน

ตอนท้องแรกไม่ได้ซื้อที่นึ่งขวดนม เพราะมีพี่ที่ทำงานให้ยืมมา เราก็ใช้เป็นปีค่ะ จากนั้นก็คืนพี่เค้าไปเพราะมีรุ่นน้องที่ทำงานคลอดน้อง และคิดว่าเค้าจำเป็นกว่าเรา เพราะของเราลูกก็โตแล้ว หลังจากขวบครึ่งเราก็ไม่ได้นึ่งหรือต้มอีกค่ะ  แต่ที่บ้านแม่เรายังต้มอยู่

ตอนนี้ตั้งครรภ์คนที่ 2 คิดว่าจะซื้อแล้ว คิดในใจน่าจะซื้อตั้งแต่ท้องแรก จะได้คุ้มกว่านี้ เพราะซื้อมาเราว่าก็คุ้มเนื่องจากแม่เราทุกวันนี้ก็ยังต้มขวดนมลูกเราอยู่ (ลูกเราปัจจุบันอายุ 2.5 ขวบ) หากซื้อมาก็จะได้ใช้ต่อเลย เห็นแม่ต้มขวดนมทีก็เหนื่อยค่ะ และพอในท้องคลอดก็จะได้ใช้ต่อไปเลยด้วย

รุ่นแรกที่พี่เค้าให้มายืมเป็นของ Avent ค่ะ แต่เป็นรุ่นโบราณเลย เพราะปัจจุบันลูกพี่เค้าประถมกันแล้ว  ส่วนตัวก็ happy นะคะ  แต่อยากสอบถามแม่ๆ ว่าใช้ยี่ห้ออะไรกันบ้าง และเหตุผลที่เลือกยี่ห้อนี้เพราะอะไรคะ ส่วนเราคงจะไปซื้อภายในอาทิตย์นี้ค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ

จากคุณ : กิ่งทองใบหยก
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 54 10:51:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com