Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-------****** ขอความช่วยเหลือจากแม่ๆ ชานเรือนด่วนค่ะ เรื่องนมแนน เอชเอ มีปัญหาค่ะ *****------------------ ติดต่อทีมงาน

***ก่อนอื่น ต้องขอโทษและขออนุญาต คุณแม่น้องจัมโบ้ก่อนนะคะ ที่ทำให้คราบครัวของน้ำจัมโบ้ต้องเสียเงินและไม่สบายมากๆ ค่ะTT^TT  ***

*** เรื่องนี้อาจจะไม่ใช่เรื่องของนันโดยตรง..
แต่เพราะนันเป็นคนแนะนำเรื่องนมตัวนี้และอาสาซื้อและส่งให้คุณแม่น้องจัมโบ้..
นันเลยขออนุญาตช่วยเท่าที่นันจะทำได้นะคะ ...***

ขอโทษจากใจอีกครั้งค่ะ Q___Q

เมื่อราวเดือนก่อน นันเห็นที่คลีนิคคุณหมอของน้ำใส มีนมแนน เอชเอ สูตร 2 มาขายในราคาถูกมาก
ด้วยความที่นันคิดว่า..  คุณหมอเอามาลงเอง และราคาค่อนข้างถูก นันเลยมาแจ้งข่าวกับแม่ๆ ในพันทิพ..

แต่เรื่องของเรื่องคือ..  คุณแม่น้องจัมโบ้.. บอกว่าแถวบ้านน้องจัมโบ้ ..ไม่มีแนนฯ ราคาถูกแบบนี้เลย ..จึงฝากนันซื้อและจัดส่งให้เรียบร้อยค่ะ (  4 กล่อง   /   2 แถม 2)

แต่นันเพิ่งเข้ามาเจอข้อความที่คุณแม่น้องจัมโบ้ทิ้งไว้..เมื่อครู่นี้เองค่ะว่า..
" น้องจัมโบ้อาเจียร  คาดว่าน่าจะมาจากนม.."

**ขออ้่างอิงจาก .. ข้อความของคุณแม่น้องจัมโบ้นะคะ ...***

From : น้องจัมโบ้ [3 กันยายน 2554 21:45]
คุณนันท์คะ

ลูกเรา เพ่งออกจาก รพ คะ หลังจากให้กินนมที่ได้ไป เทอก้อหลับคาขวด หลังจากนั้น ก้อซึมๆๆ คิดว่า นอนไม่เต็มตา สักพักเดินไปนอนคนเดียว เราเลยไม่ได้ใส่ใจอะ อยู่ดีๆๆลูกลุกมานั่งอ๊วกพุ่งเลยคะ ตกใจมากอะ คิดว่ากินไรไป แต่ไม่ได้กินไร กินก๊วยเตี๊ยว และนมต่อ เลยว่า สงสัยมันอาจตีกัน

อ๊วกปามาน 5 ครั้งคะ แต่ละครั้งพุ่งออกมาเป็นนมผสมมาด้วย พอลูกหลับ ตื่นมาให้กินนมอีกก้ออ๊วกอีกคะ เหมือนเดิม จนตาโหลอะ แฟนบอกไม่ดีละ ต้องไปหาหมอ ไปหาหมอ เลยแอดมิท บอกท้องเสียแพ้อาหาร เรามานั่งคิดหลายตลบเพราะอะไร ทุกครั้งหลังให้นม จนสุดท้ายลูกร้องอะ บอกไม่กินนม เหม็นๆๆ กัวๆๆ เราเลยมาดมนม แบบเหม็นหืนมากๆๆๆๆเลยอะ แต่ดูก้อไม่หมดอายุนะ อีกตั้งปี แต่ลูกไม่ยอมกินคะ ยัดเยียดมา 2 วันแล้ว แล้วลองดมนมที่ซื้อ กับ นมหมอ คนละกลิ่นเลยคะ เลยตอนนี้ไม่กล้าให้ลูกกินแล้วคะ กัวเสียตังไปนอน รพ อีก นอนไป 3 คืนคะ พอให้กินนมป๋องใหม่เทอไม่เปนไรคะ งงอยู่เหมือนกัน

แต่คุณนันท์ไม่ ต้องคิดมากนะคะ ไม่ได้เล่าให้กังวลใจคะ เพราะฝากซื้อนม เกรงจะคิดมาก เดวเราให้คนอื่นกินต่อได้คะ ว่าจะมาเล่าให้ฟังก้อกัวคิดมากอะจ้า

เราว่านมอาจเก่าหรือไงเนี่ยแหละ เลยเอามา 1 แถม 1 มันอาจเกบมานานก้อได้คะ ว่าจะอยากให้ลองกินอีกสักรอบ แต่ก้อกล้าๆๆกัวๆๆอยู่คะ กัวอ๊วกพุ่งงอีก อะจ้า

ไงขอบคุณมากนะคะ ที่เป็นธุระให้คะ

ความรู้สึกแรกคือตกใจมากค่ะ..
ความรู้สึกถัดมาคือแย่แล้ว..   แต่ไม่ได้รู้สึกแย่แบบงานเข้านะคะ..
แต่นันคิดว่า..

"  เพราะนมที่นันอุตส่าห์เอามาบอกแน่ๆ เลย .. คุณแม่น้องจัมโบ้ ต้องเสียเงิน พันกว่าบาท แลกกับนมไม่มีคุณภาพ ทำให้น้องจัมโบ้ต้องเข้า รพ.ด้วย ..."

ทีนี้นันเลยส่งข้อความให้คุณแม่น้องจัมโบ้..
" ส่งนมทั้งหมดกลับให้นันแล้วนันจะไปคุยกับคุณหมอดู.ให้ตีกลับเซลล์  .."

หรือไม่ก็อีกทางคือ..
" แจ้งเรื่องนี้กับบริษัทก่อน.."

**** เท่าที่นันค้นรูปนมแนน เอชเอจากในเน็ต..รูปผลิตภัณฑ์ของแนน เอชเอ..มีสัญลักษณ์หรือตราของ Nestle  อยู่บนกล่อง แต่พอนันลองเข้าเวปของ Nestle เพื่อเช็คว่านมยี่ห้อ แนนเอช เอ สูตร 2  ..เป็นผลิตภัณฑ์ของทาง nestle จริงๆ  และจะแจ้งเรื่อง..นมที่มีปัญหาให้กับทาง Nestle ให้ทราบ.. ปรากฏว่า..

" ในรายละเอียดสินค้า และผลิตภัณฑ์ของ  NAN H.A. ไม่ได้ถูกบรรจุในรายชื่อของ  product ของ Nestle เลยค่ะ "

ตอนนี้นันไม่มีกล่องนมของแนนฯ  เลยที่บ้านเลยไม่ทราบว่าจะทำยังไง..
ถึงจะช่วยร้องเรียนเรื่องผลิตภัณฑ์ของแนนฯ ต่อ บริษัทได้ค่ะ ..
และตอนที่นันไปรับนมมาจากคลีนิคคุณหมอก็บอกเองค่ะว่านมจะหมดอายุในเดือน 6 และ เดือน 8 ปี 2012 **** ถ้านันจำไม่ผิดนะคะ*****

และสภาพกล่องตอนได้รับก็ไม่มีร่องรายบุบหรือเสียหายอะไรเลยนะคะ
เลยอยากรบกวนแม่ๆ ชานเรือนช่วยเรื่องข้อมูลศูนย์ผู้บริโภคของนมตัวนี้ค่ะ..

***ถ้าเป็นไปได้  รบกวนช่วยโหวตให้ด้วยนะคะ  
เพราะนันคาดว่า.. บ.นมและเซลล์ต้องมีคำชี้แจงและรับผิดชอบถึงเรื่องนี้อ้ะค่ะ

ปล. ข้อมูลอื่นๆ นันจะขอให้คุณแม่น้องจัมโบ้ช่วยเล่ารายละเอียดให้รับทราบกันนะคะ

จากคุณ : pass&Forward
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 16:44:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com