Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำรับลูกลิงวัย 1 ขวบ - 2 ขวบ เวอร์ชั่นเน้นปริมาณ ใครอยากเห็นเเบบน่ารัก เเบบดูดี อย่าเข้ามาค่ะ ผิดหวังเเน่นอน ติดต่อทีมงาน

เกริ่นนำก่อนเลยว่า ก่อนมีลูกชาย ไม่ชอบทำอาหาร เพราะขี้เกียจยุ่งยาก
ที่บ้านไม่มีใครทำค่ะ เเม่ก็ทำได้เเต่ข้าวผัด มาพักหลังน้องชายเริ่มอยากทำ
ก็ทำหลากสไตล์เลย เเต่ไม่อร่อยอะ (ตามความเห็นเรานะ 555)
เขาก็จะสรรค์หาอาหารเเปลกๆมาทำให้เเต่ละอาทิตย์ ที่เคยกินนะคะ
เช่น อาหารฮาวาย อาหารสเปน อาหารอลาสก้า -*-

นอกเรื่องไปมาก กลับมาดีกว่า เนื่องจากบ้านนี้หุ่นไม่ดี ไม่เน้นการตกเเต่ง
เเต่เน้นปริมาณเเละคุณค่าทางอาหาร ดังนั้นรสชาดเป็นรองค่ะ อิ้มไว้ก่อน
เราจึงทำอาหารให้ลูกชายเเบบเน้นปริมาณเเละคุณค่า ไม่เน้นอร่อยนะ

ทุกเช้า ลิงน้อยจะตื่นก่อนเเม่เสมอ พอซนสักพัก มักจะมีอะไรสักอย่างตกเสียงดัง หรือทำอะไรเเตก
เเม่มันก็จะตื่นตอนนั้นเเหละค่ะ หลังจากนั้น ลูกลิงจะได้กินน้ำวีทกราสผสมน้ำผักต่างๆ
ผักที่ยืนพื้นเลยคือ แอปเปิ้ล วีทกราส ผักโขม เเครอท เเละน้ำส้ม
เเต่จะมีบางวันที่มีน้ำอย่างอื่นเพิ่มเข้ามาด้วย ก็พอกินได้นะเราว่า

เราจะทำข้าวเช้ามื้อใหญ่ ซึ่งบางวันก็กินหมดค่ะ ไม่พอก็มี เเต่บางวันก็เหลือ
เก็บไว้กินกลางวันต่อได้ บางทีก็มื้อเย็นเลย

จากคุณ : darkheart
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 54 01:23:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com