Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ..ลูกไม่ค่อยกล้าแสดงออกเวลาต้องแสดง หรือ เวลาอยู่ที่โรงเรียนค่ะ ติดต่อทีมงาน

ปกติลูกซนมากค่ะ พูดเยอะ ช่างพูด ช่างตอบ ช่างถาม
เวลาอยู่ในที่ที่คุ้นเคย เช่น ตอนไปเรียนร้องเพลง (ตอนเรียน)หรืออยู่กับคนที่คุ้น เขาก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ

แต่พออยู่โรงเรียน เขาค่อนข้างเก็บอาการค่ะ ก็ช่างซักถามนะคะ (ครูบอก)แต่ค่อนข้างเก็บอาการนิดนึง
ไม่ค่อยแสดงออกเท่าไหร่
หรืออย่างเวลาที่ class ดนตรี จะให้เด็กๆ ร้องเพลงโชว์คุณพ่อคุณแม่ เมื่อจบ class
เขาก็จะเฉไฉ ไม่ค่อยร้อง หรือร้องแบบเสียงเบาๆ
ซึ่งได้ถามคุณครู ครูบอกว่าเขาทำได้ทุกอย่าง ร้องได้ทุกเพลง

ถามเขา เขาก็บอกว่าเขาเขิน (แม่ก็ไม่แน่ใจว่า เขาเข้าใจคำว่า "เขิน" แค่ไหน)

ขอคำแนะนำ เพื่อให้ลูกกล้าแสดงออกในที่ชุมชน หรือต่อหน้าคนอื่นหน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ดอกไม้ในสายลมหนาว
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 12:03:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com