Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###กระทู้สงสัย ใครก็ได้ช่วยอธิบายให้เราเข้าใจที เรื่องส่วนลดกับสิทธิบัตรทอง แบบว่าไม่เข้าใจน่ะคะ### ติดต่อทีมงาน

คือเมื่อวาน 15/09/54 เราพาลูกชายวัย 10 เดือน ไปฉีดวัคซีน IPD เข็มที่ 2 ที่ ร.พ.NA.......9 ย่านมีนบุรี พอตอนจ่ายเงินแคชเชียร์บอกยอดเงินเรา 3,030 บ. (IPD เข็มแรก 3,360 บ. เราได้ส่วนลดจากสิทธิ์บัตรทอง 450 บ.เหลือจ่ายจริง 2,910 บ.) พร้อมกับเรายื่นเงินให้ แต่เราก็สงสัยว่าได้ลดแล้วหรือยัง
เรา : หักส่วนลดสิทธิ์บัตรทองแล้วเหรอคะ
แคชเชียร์ : คิดอยู่ประมาณนึง แล้วก็บอกว่าไม่ได้ลดค่ะ
เรา : ทำไมไม่ได้ลดล่ะคะ คราวที่แล้วเมื่อวันที่ 7/07ที่ผ่านมาวัคซีน IPD เข็มแรกของน้องยังได้ส่วนลดจากสิทธิ์บัตรทอง 450 บ.เลย สอบถามให้หน่อยได้มั้ยคะว่าทำไมถึงลดไม่ได้
แคชเชียร์ : ยิ้ม แล้วก็กดโทรศัพท์ (เพื่อถามใครสักคน)
เรา : รอ.......
แคชเชียร์ : พี่ (คือเรา) คุยกับ จนท.นะคะ
เรา : รับโทรศัพท์มาคุย คือว่าเมื่อวันที่ 7/07 ที่ผ่านมาวัคซีน IPD เข็มแรกของน้องได้ส่วนลดจากสิทธิบัตรทองน่ะค่ะ ทำไมครั้งนี้เข็มที่ 2 ถึงไม่ได้ส่วนลดล่ะคะ
จนท. : อ๋อ คือว่าส่วนลดที่ได้รับเมื่อวันที่ 7  450 บ.น่ะค่ะ เป็นการลดครั้งสุดท้ายของร.พ.แล้วค่ะ ต่อไปไม่ลดให้แล้วค่ะ
เรา : อ้าว!!!! เหรอคะ ไม่ทราบมาก่อนเลยว่าลดครั้งสุดท้ายแล้ว

ใครก็ได้ช่วยอธิบายให้เราเข้าใจเรื่องสิทธิบัตรทองกับการใช้เป็นส่วนลดในการฉีดวัคซีนให้ลูกหน่อยนะคะว่าเป็นยังไง ส่วนตัวเราก็ทราบจากคุณหมอของลูกชายแจ้งว่าถ้าน้องมีสิทธิบัตรทองก็จะใช้เป็นส่วนลดค่าวัคซีนได้
สรุปแล้วเราก็ยังไม่เข้าใจกับคำตอบที่ได้รับเลยค่ะ มันก็ยังงงงง!!!!!!!!

จากคุณ : พันแสนรัก
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 54 13:28:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com