Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อน ๆ มีลูกกันกี่คนครับ อยากทราบเหตุผลของคนมีลูกคนเดียว และคนที่มีลูกเกิน 2 คนครับ ติดต่อทีมงาน

ครอบครัวมีลูก 1 คน (41 คน)
  ครอบครัวมีลูก 2 คน (32 คน)
  ครอบครัวมีลูก 3 คน (13 คน)
  ครอบครัวมีลูกเกิน 3 คน (1 คน)

47.13%
  ครอบครัวมีลูก 1 คน (41 คน)
 36.78%
  ครอบครัวมีลูก 2 คน (32 คน)
 14.94%
  ครอบครัวมีลูก 3 คน (13 คน)
 1.15%
  ครอบครัวมีลูกเกิน 3 คน (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 87 คน

ปัจจุบันผมมีลูกสาววัย 3.5 ขวบ 1 คน แม่ยายผมบอกว่าน่าจะมีลูกอีกซักคนนะ คนเดียวน้อยไป ผมคิดอยู่นานกับเรื่องนี้ คิดว่าการมีลูกเป็นเรื่องใหญ่เรื่องหนึ่งในชีวิตเลยทีเดียว ผมจึงอยากทราบว่าเพื่อน ๆ มีลูกกันกี่คน และ อยากทราบเหตุผลสำหรับครอบครัวที่มีลูกคนเดียว ว่าทำไมถึงมีแค่คนเดียว และอยากทราบเหตุผลของคนที่มีลูก หลายคน ว่าทำไมถึงเลือกที่จะมีหลายคน สำหรับตัวผมกำลังปรึกษากับแฟนอยู่ ว่าจะมีหรือไม่มีดี รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแชร์หน่อยครับ

จากคุณ : Piboonsak
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 18:41:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com