Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การปั๊มนมค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้คลอดมาแล้วเดือนครึ่ง ปั๊มนมทุกๆ 2 ชม ตอนกลางวัน 3 ชม ตอนกลางคืน ได้แค่ครั้งละ 2-3 ออน รวมสองข้าง นานๆที จะได้ 3.5-4 ออน

จะทำไงให้ได้นมเยอะกว่านี้คะ ลูกกินเก่งมากๆ กินยาโมทิเลียม และ อาหารเพิ่มน้ำนมสารพัดอย่างแล้วค่ะ ยังได้เท่านี้ ปั๊มจนเจ็บหัวนมไปหมด อาบน้ำทีผ้าเช็ดตัวยังโดนหัวนมแทบไม่ได้เลยค่ะ มีให้ลูกดูดจากเต้าบ้าง วันนึง 2-3 ครั้ง เพราะส่วนใหญ่จะปั๊มเอา ลูกตื่นมา นมก้อฟีบแล้ว
ใช้เครื่องปั๊ม medela freestyle ปั๊มครั้งละ 10-15 นาที น้ำนมก้อไม่มีแล้วค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : Sweet Choc'
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 19:15:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com