Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอนพัฒนาการลูกเองที่บ้าน ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำจากยอดคุณแม่ห้องชานเรือนนะคะ เกี่ยวกับการฝึกพัฒนาการลูก จริงๆก็อยากพาลูกไปพวก Gymboree , Shichida เพื่อฝึกเค้าค่ะ เพราะเคยได้ยินว่าช่วงลูกวัยก่อนสามขวบ เป็นโอกาสทองที่เราควรจะเอาใจใส่มากๆในการฝึกพัฒนการลูกทั้งด้านสมอง และอารมณ์ แต่เนื่องจากเรางบน้อยค่ะ อยากฝึกลูกเองที่บ้าน น่าจะทำได้เหมือนกันใช่ไหมคะ อยากได้หนังสือที่มีรายละเอียดลักษณะนี้ จะมีไหมคะ เช่นว่าช่วงแต่ละเดือน ควรให้ลูกเล่นอะไร ควรฝึกอะไรให้เค้าบ้าง ของเล่นวัยไหนควรซื้อยังไง คิดว่าของเล่นไม่ต้องมีหลายชิ้นเกินไปก็ได้ใช่้ไหมคะ ของเล่นสมัยนี้ก็แสนแพง บางทีซื้อมาลูกไม่สนใจเลย ก็รู้สึกเสียดายค่ะ แล้วถ้าเราฝึกเอง พัฒนาการลูกจะต่างกับเด็กที่ไปเรียนจริงหรอคะ อยากขอความเห็นคุณแม่หน่อยนะคะ

จากคุณ : นางหงส์เหิน
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 23:35:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com