Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อให้ออกจากบ้านไปอยู่คอนโด เพราะว่าไปใช้คนใช้เค้า ติดต่อทีมงาน

เดิมก่อนแต่งอยู่คอนโดแม่ซื้อไว้ เพราะทะเลาะกับพ่อ พ่อกับแม่อยู่บ้านเดี่ยว

ต่อมาแต่งแล้วก็มีลูกคนแรกก็อยู่คอนโด

ต่อมาความสัมพันธ์กับพ่อดีขึ้น พ่ออยากให้ไปทำงานกับเพื่อนเค้า ซึ่งต้องไปต่างประเทศบางครั้ง  แม่เลยถือโอกาสชักชวนให้กลับมาอยู่บ้าน (ตอนนั้นเด็กอ่อนเลี้ยงเอง เหนื่อยด้วย เลยอยากกลับ) เลยกลับมา

กลับมาก็จ้างคนใช้พ่อเก่าซึ่งออกไปแล้วกลับมาทำงานด้วยโดยจ่ายเงินตนเองออก

ระหว่างนี้ พ่อแอบจ่ายเงินให้คนใช้(ที่โชคดีคนนี้) จนกระทั้งเกือบจะเท่าๆกับที่จ่ายให้! โดยพ่อเองมีคนใช้อยู้่แล้วสองคน  คนใช้ผทอยากเป็นคนใช้ของพ่อมากกว่า เพราะพ่อผมตังเยอะ

ต่อมา  พ่อจะให้เมียไปทำงานเป็นคนใช้ โดยจะให้เงินเดือนๆละสองหมื่นห้า
เมียปฎิเสธ เหตุผล ชั้นมาเป็นเมียไม่ใช่มาเป็นคนใช้ ที่บ้านชั้นไม่รวยเท่าพ่อ แต่ว่าก็ไม่ได้อยากเป็น!

ต่อมาคนใช้ของพ่อคนนึงลาออก  คนใช้ที่เหลือเลยไปฟ้องพ่อว่างานทำไม่ทัน

พ่อไม่ยอมจ้างคนใช้ที่ไม่รู้จักมาเป็นห้าปีเป็นอย่างน้อย ทำให้หาคนใช้ไม่ได้ ทั้งที่เงินมี  พ่อเสนอเงื่อนไขให้เมียเป็นคนใช้อีกครั้ง ถ้าปฎิเสธให้กลับไปคอนโด

เมียปฎิเสธ

ผมเมียและลูกกลับไปคอนโด ตอนนี้แม่ยกให้เป็นชื่อผมแล้ว

ผมควรทำงัยดี ระหว่าง
1. พ่อไม่ดี เห็นคนใช้ดีกว่าหลาน (พ่อผมไม่รักหลานเลย ยังบอกว่าเค้ารักแค่ลูก)  ต่อไปเรียกพ่อผมด้วยชื่อแทน ไม่รับมรดก ราวยี่สิบล้าน (แม่มีเงินเยอะกว่าพ่ออีกสี่เท่า)

2. เมียไม่ดี  พ่อให้เงินเดือนตั้งเยอะดันไม่เอา  หยิ่ง ต้องกำหราบ ด้วยการบังคับให้ไปคืนดีกับพ่อ

3 อื่นๆ
พ่อผมเล่นเกมส์การเมืองกับผมเยอะมาก ตอนแรกๆคิดว่าเค้าหวังดี  ตอนหลังๆเริ่มเข้าใจว่าเค้ากลั่นแกล้ง เพราะเมื่อเรียบเรียง จะเห็นแพทเทิร์น

ส่วนใหญ่ครอบครัวจะเป็น แม่ผัว ลูกสะใภ้ แต่กรณีผมเป็นพ่อผัว

เอางัยดีครับ

จากคุณ : sz_proxy
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 54 13:31:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com