Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องแฝดขอเป็นสมาชิกห้องชานเรือนด้วยค่ะ : ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้มาแนะนำตัวน้องแฝดค่ะ
เป็นลูกสาวของเพื่อนนะคะ เกิดเมื่อวันที่ 26 สิงหา ที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้อายุได้ 1 เดือนแล้ว
น้องแข็งแรงสมบูรณ์มาก เป็นเด็กแฝดที่คลอดเท่าอายุครรภ์เดี่ยวค่ะ เกิดมาตัวไม่เหลือง ไม่ต้องเข้าตู้อบค่ะ
ตอนท้องคุณแม่ก็แข็งแรงสุดๆ ไม่มีปัญหาเลยค่ะ

แฝดพี่ชื่อ Porsch  แฝดน้องชื่อ Peach ค่ะ แต่คุณป้าเล่าว่า ตอนเลี้ยงช่วงแรก น้อง Peach งอแงบ่อย
คุณป้าเลยเปลี่ยนชื่อให้เป็นน้อง Peace ปรากฏว่า น้องหายงอแงไปเยอะเลยค่ะ
ส่วนคนพี่ ช่วงหลังๆ เริ่มงอแงบ่อยเหมือนกัน คุณป้าเลยเปลี่ยนเป็น Posh แปลว่า smart ค่ะ

ตอนนี้น้องทั้งสองเลี้ยงง่าย และแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ ไปฉีดวัคซีนวันจันทร์ที่ผ่านมา
คุณหมอชมว่า หนูทั้งสองเป็น Healthy babies ค่ะ

มาชมรูปหนูกันเลยนะคะ เหมือนกันไหมคะ

จากคุณ : แม่mickey
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 54 15:31:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com