Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะพาลูกนั่งเครื่องคัร้งแรก Air Asia โอเคมั้ยคะ? ติดต่อทีมงาน

จะพาลูกสาวไปเยี่ยมครอบครัวสามีที่มาเลเซียเป็นครั้งแรก

้บ้านเราอยู่เชียงราย

จะบินจากเชียงราย ไป กรุงเทพ และจากกรุงเทพไปปีนัง (บ้านอยู่ทางตอนเหนือของมาเลย์ค่ะ) ช่วงตรุษจีนค่ะ และกำลังจะซื้อตั๋วกันแล้ว แต่เราคิดอยู่ว่าจะสายการบินอะไรดี เพราะการบินไทย เครื่องบินใหญ่น่าจะปลอดภัย แต่ว่าถึงปีนังประมาณ 4 ทุ่ม ลำบากลูกแน่เลยค่ะ แต่ของ Air Asia ถึง 5 โมงเย็น ซึ่งสะดวกกว่ามาก

แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่า ต้องนั่งเครื่องใหญ่รึเปล่า สภาพอากาศปีนี้ถึงปีหน้ายิ่งรวน ๆ อยู่น่ะค่ะ เราก็ต้องคิดถึงความปลอดภัยไว้ก่อนล่ะเนอะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Nada_diamond
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 21:38:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com