Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Pizza หน้าผัก ...น้องคนดีชวนเพื่อนๆมาทำพิซซ่าหน้าร้อนกันครับ. ติดต่อทีมงาน

น้องคนดี ตอนนี้อายุ 2 ขวบ  7 เดือนแล้วครับ.

ช่วงนี้แม่ยัดเหยียดให้เป็นพ่อครัวจำเป็น.

วันนี้น้องคนดีจะทำพิซซ่าหน้าผักให้ชมนะครับ.

ทำไมหน้าผัก ???
1. ช่วงนี้หน้าร้อน มีผักสดๆจากสวนน้องคนดีเองครับ.
ปลูกเอง รดน้ำเอง  ปลอดสารพิษครับ.
2. อยู่ในช่วงไดเอทของแม่ครับ.  แต่คุณเธออยากกินพิซซ่า เลยต้องใส่ผัก.

ก่อนอื่นมาดูส่วนประกอบกันก่อนนะครับ. (เขียนส่วนผสมเป็นภาษาบ้านน้องคนดีนะครับ)
จะมี
---- Oeuf ไข่ไก่ 1 ฟอง.
----  Tomate มะเขือเทศ 3 ผล
---- Fromage ชีส ประมาณ 100 กรัม (ใช้ชีสที่ลูกชอบกินนะคะ  น้องคนดีชอบกินยี่ห้อ  Caprice des Dieux )
----Concombre แตงกวาหั่นกลม บางๆ
---- Courgettes  บวบ  3 ลูกเล็ก
--- Poivrons rouge  พริกหยวกสีแดง
---  saucisse  ฮอทดอกหมู
---- หมู3ชั้นเค็มหั่น
---- Crème liquide  ครีมสำหรับทำขนม หรืออาหารแบบน้ำ   น้องคนดีใช้แบบไขมัน5%ครับ. อ้วนน้อยหน่อย.

จากคุณ : +- Au clAir de lA lune -+
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 54 19:45:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com