Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***พาหนูน้อยมาโชว์ตัว 6เดือนแล้วค่ะ*** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
หนูชื่อเจนค่ะ หนู 6 เดือนกว่าแล้ว แต่หนูยังตัวน้อยอยู่เลย
หนูหนักแค่ 6 กิโลเองค่ะ แม่หนูก็กลุ้มใจไม่รู้จะทำยังไงแล้ว
ให้หนูกินเยอะขึ้น หนูพึ่งจะกินนมได้ครั้งละ 6 ออนซ์ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง
หนูกินนมแม๋ล้วนนะคะแต่ใส่ขวดเพราะตอนหนูเกิดแม่หนูอุ้มให้นมหนูไม่เป็น
แล้วก็หาว่าหนูไม่ยอมดูด ยังดีนะคะที่แม่ยังปั๊มนมให้หนูกินได้ แต่ตอนนี้แม่เริ่ม
กลัวว่านมจะไม่พอ เลยเอานมกระป๋องลองให้หนูกิน หนูอาเจียนออกมาหมด
เลยยังกินไม่อิ่มเลย แม่เลยไม่กล้าให้หนูกินอีก ไม่รู้ว่าหนูเป็นอะไร
แต่เห็นหนูตัวน้อยแบบนี้หนูแข็งแรงนะคะ เมื่อตอน 6 เดือนหนูกระดื๊บ
ตกเตียงมาแล้ว แม่หนูสงสัยเพลียมาก เผลอหลับตอนเช้า หนูตื่นแล้ว
ก็เลยเล่นคนเดียว แม่ก็กั้นหนูแล้วแต่พอดีมีช่องอยู่นิดนึง
หนูเลยลอดตกลงมาได้ แม่ตกใจใหญ่เลย พาหนูไปหาหมอ
ด้วย แต่หนูคึกมากหมอเห็นแล้ว บอกว่าสบายใจได้ แบบนี้ไม่เป็นอะไรแน่
นับจากวันนั้น แม่เลยให้หนูนอนพื้นเลย อดนอนเตียงเลย

จากคุณ : หมูน้อยคากิ
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 16:34:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com