Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหนื่อยมาก จนอยากร้องไห้ แต่ก็ร้องไม่ออก ทำไมชีิวิตเราถึงแย่แบบนี้ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ เพื่อนๆแม่ๆห้องชานเรือน

ก่อนอื่น ต้องแจ้งข่าวให้ทราบก่อนคะ สำหรับเพื่อนๆที่เคยเข้ากระทู้ให้กำลังใจ ตอนลูกสาวป่วย
ตอนนี้ น้องหายดีแล้วละคะ กราบขอบพระคุณสำหรับกำลังใจจากทุกๆท่านนะคะ

คุณแม่ท่านใด เคยรู้สึกเหนื่อย ท้อ กับชีวิตบ้างไหมคะ
ตอนนี้เราต้องเลี้ยงลูกเอง สาวน้อยของแม่ทั้ง 2 คน เหนื่อยมากๆๆๆ แต่ก็เป็นเหนื่อยที่มีความสุข
คนโต 2 ขวบ คนเล็ก 7 เดือน กำลังซนทั้งคู่เลยคะ อยากหาคนมาช่วยเลี้ยง แต่ก็ยังไม่พร้อม
ในหลายๆด้าน

ทำไมน้อ ชีวิตคนเรา พอมันแย่ มันก็มีแต่เรื่องแย่ๆเข้ามา เรื่องดีๆไปไหนหมดน้อ
อยากพาลูกไปเที่ยวไหนๆบ้าง ก็ไม่สามารถทำได้ เนื่องจากการเงินเราแย่

ท้อแท้มากคะ ตกกลางคืน นอนกอดลูกไว้ในอก บอกกับเค้าเสมอว่า วันข้างหน้าต้องดีกว่านี้นะ
วันนี้แม่กับพ่อ จะทำให้ดีที่สุด ทำให้หนูทั้งสองคนได้มีความสุขที่สุด ถึงแม้วันนี้จะเหนื่อยแสนสาหัส
แต่ก็ไม่มีทางเลือกใดเลย นอกจากต้องทำ ต้องทำ และต้องทำ เจ็บป่วยก็พักไม่ได้

ขอกำลังใจด้วยเถิดคะ เพราะไม่รู้จะหากำลังใจจากที่ไหนแล้ว

หลังจากที่ตั้งกระทู้ไป ไม่คิดว่ากระทู้ตัวเองจะขึ้นเป็นกระทู้แนะนำ เพราะคิดว่าไม่ได้มีสาระอะไรสำหรับเพื่อนๆ

แต่ก็ขอขอบพระคุณมากๆนะคะ ที่กำลังใจจากพวกคุณทุกๆคน มันทำให้กำลังใจและพลังใจมากมายแก่เรา

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 54 23:08:31

จากคุณ : Navyseal29
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 17:13:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com