Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องโมเน่ต์ กลับบ้านแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากอยู่ รพ มา 11 วัน ก็ได้ออกจาก รพ. แล้วเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว พอดีไม่มีเวลาเลยครับ เลยมา Update ช้าไปหน่อย
     อาการโดยรวมก็ประมาณ 80% ครับ แต่มาพักฟื้นที่บ้านต่อ อาการก็ดีขึ้นมาบ้าง แต่ยังมีอาการของปอดอยู่คือ มีเสมหะเยอะเหมือนเดิม ไอเหมือนเดิม ทีนีพอไอมากๆ ก็จะอาเจียนบ่อยครับ ช่วงนี้เลยต้องดูแลอย่างใกล้ชิดมากๆ จนแทบไม่ต้องหลับต้องนอนกันเลยทีเดียว
     ต้องให้นมทุก 3 ชั่วโมง แต่ต้องให้นมหยดลงช้าลงมากๆ คือ นม 2 ออนต้องบังคับให้นมไหลลงช้าๆ คือให้หมด 2 ออน โดยใช้เวลา 2 ชม. ให้นม 2 ชม. พักอีก 1 ชม. ก็ต้องให้นมต่ออีก เลยแทบไม่ได้พักผ่อนเท่าไหร่ช่วงนี้
ท่านใดพอทราบแหล่งที่เค้าให่เช้า หรือยืม หรือขายก้ได้ครับ เครื่องช่วยให้นม หรือยา แบบตาม รพ. หนะครับ ที่เค้าบังคับเวลาได้ แบบตั้งเวลาว่าจะให้หมดภายในกี่ชั่วโมง รบกวนหลังไมค์บอกหน่อยนะครับ เพราะถ้าไม่ใช้เครื่องนั้น มีหวังไม่ไหวจริงๆ ครับ ยอมรับว่าตอนนี้ผมกับภรรยาเหนื่อยมากจริงๆ ครับ
      เรื่องเครื่องช่วยฟัง ที่จะต้องไปรับที่ รพ.บ้านแพ้ว ทาง รพ. บอกว่ารัฐบาลเค้าช่วยได้แค่ 1 ข้าง อีก 1 ข้างต้องซื้อเอง แต่ตอนนี้ให้มาลงชื่อไว้ก่อน ขนาดคนในพื้นที่เองยังรอของเป็นปี ในส่วนของน้องเองเป็นแบบนอกเขต คงรออีกนานมากๆ  ก็ใจแป้วไปอีกหน เฮ้อ! พอโทรไปถามตามร้านที่ขายก็แพงมากๆ รอต่อไปลูกโมเน่ต์ พอหาทางช่วยหนูอยู่นะ
      ตอนนี้ พาน้องมาบางบัวทองแล้ว รอพบคุณหมอวันพุธนี้ตามวันนัดที่เลื่อนมา อาการคงที่ ไม่ร่าเริงเหมือนเดิม แต่ไม่ถึงกับซึมอะไรนัก คงเป็นเพราะยังไม่แข้งแรงเหมือนเดิม อาเจียนบ่อย ไอเยอะ เหมือนเดิมครับ

***  นอนหลับ เหมือนเดิม  ***

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 54 15:49:13

จากคุณ : mixerblue
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 54 15:48:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com