Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**กลัวกุมารทองจะมารบกวนลูก(คงไม่ผิดห้องนะ)** ติดต่อทีมงาน

แรกๆผมก็ไม่กลัวหรอก คนรอบข้างพูดจนเริ่มคิดมากแล้วทั้งผัวทั้งเมีย เรื่องคือผมทำงานต่างประเทศอยู่คอนโดฯบริษัท เป็นคอนโดฯใหญ่พอควรแบ่งเป็น 6 ห้องนอน 5 ห้องเลี้ยงกุมารทองกันหมด ของเล่นเด็กที่เอามาถวายล้นหลามจนเลยเถิดมาถึงห้องนั่งเล่น-ห้องกินข้าว-ระเบียงหลังบ้าน เรียกว่ามีให้เห็นเกือบทุกมุมห้อง ยกเว้นห้องผมเท่านั้นที่ไม่ใส่ใจเรื่องนี้ แต่ก็อยู่กันดีไม่รบกวนมาถึงห้องผม เพราะผมจะพูดลอยๆอยู่เสมอว่าต่างคนต่างอยู่นะอย่ามายุ่งในห้อง(พี่) หลายคนมาค้างบ้านนี้(ไม่ใช่ในห้องผมนะ)เจอสิ่งไม่คาดคิดมาเล่นด้วย แต่ผมและภรรยาไม่เคยเจอและไม่อยากจะเจอด้วย  เคยคิดและพูดเล่นๆอยู่เรื่อยๆว่าจะหาป้ายมาติดหน้าประตูห้องนอนว่า เด็กอายุต่ำกว่า18ห้ามเข้า พอภรรยาผมท้องตอนนี้3เดือนกว่าแล้ว เคยคิดไว้ว่าลูกคลอด(เมืองไทย) พอซัก9หรือ10เดือนก็อาจจะเอามาเลี้ยงที่นี่บ้างไปๆมาๆเพราะคงคิดถึงลูก แต่ตอนนี้มีแต่คนพูดให้ระวังนะลูกจะโดนกวนจนนอนไม่ได้ ตอนนี้คิดสารพัดหาวิธี ใครมีทีเด็ดอะไรช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เรื่องจริงนะครับไม่ได้มาตั้งกระทู้เล่นๆไม่รู้จะไปตั้งห้องไหน อย่าย้ายห้องเลยนะครับ ไงก็เข้าข่ายเรื่องรักลูกห่วงลูกเรื่องครอบครัวจริงๆ

จากคุณ : bangkokdj
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 54 00:26:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com