Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

========== ฝากหาคนส่งต่อชุดคลุมท้องให้แม่ๆที่ถูกน้ำท่วมหน่อยค่ะ ========= ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าตอนนี้น้ำท่วมเยอะมากๆ ร่วมบริจาคเงิน + ของ+ อาหารไปแล้ว

เมื่อวานจัดตู้เสื้อผ้า  มีชุดคลุมท้องที่ใส่ช่วงท้องแรกๆ – 6 เดือนค่ะ  มีหลายชุดเลย

จะเอาไปขายเปิดท้ายชานเรือนก็เกรงว่าแบบจะเชยไป เดี๋ยวไม่มีใครซื้อ^^

จะส่งต่อคนใกล้ตัวหรือลูกน้อง ก็ไม่มีทีท่าหรือมีใครมีแพลนว่าจะมีลูกอีกช่วงนี้

เลยจะฝากส่งต่อให้แม่ๆชานเรือนที่มีปัญหาน้ำท่วมแล้วต้องการใช้จริงๆน่ะค่ะ

จะเอาไปบริจาคก็ไม่รู้ว่าจะถึงมือคนที่ต้องการใช้จริงๆหรือเปล่า  แล้วเมื่อไรจะถึง..

ชุดมีประมาณ 7-8 ชุด ค่ะ  เป็นชุดคลุม มีเสื้อคนท้องประมาณ 3 ตัวค่ะ

รายละเอียดคือ  เราเป็นคนอวบเกินพิกัดสักหน่อย  ถ้าคนรับชุดตัวเล็กๆคงใส่ได้ยันคลอด

แต่ถ้าอวบมากๆแบบเราคงใส่ได้ประมาณ 7 เดือนค่ะ

จริงๆมีอีกประมาณ 7-8 ชุด  แต่ตอนนี้ยังใส่อยู่จะผ่าคลอดวันที่ 4 พ.ย.นี้ค่ะ เซ็ทหลังนี้ใหญ่มากค่ะ

คุณแม่ๆคนไหน จะรับฝากหลังบ้านมาเลยนะคะ  ถ้าพรุ่งนี้ส่งได้จะส่งให้เลยค่ะ

จากคุณ : แม่ยายซ่าหริ่ม
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 54 08:33:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com