Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คู่แต่งงานอายุห่างกับแฟนกี่ปีกันครับ...ผมกำลังถูกแม่จับหมั้นกับแต่งอายุ10กว่าขวบ{แตกประเด็นจาก N11171989} ติดต่อทีมงาน

ผมอายุ 22 ปี เท่ากับแฟน อยู่ในช่วงเรียนทำงานกัน
ผมเป็นวิศวกร ส่วนแฟนเป็นนักข่าว
แฟนผมไม่อยากแต่งงาน เธออยากแต่งตอน 30 + ไปแล้ว - -"
ส่วนผมแน่นอนว่ายังไงก็ได้ ชอบชีวิตอิสระแบบนี้เหมือนกัน
คบกันมาตั้งแต่สมัยเรียน ไม่เคยคิดว่าจะมาถึงวันนี้เหมือนกัน

ผมเองก็ไม่เคยคุยกับแม่เรื่องนี้ แม่ก็นึกว่าผมยังไม่มีใคร
และแม่คงกลัว่าผมจะไปเอาลูกสะใภ้มาไม่ถูกใจ
อยู่ๆวันก่อนก็นัดไปกินข้าวกัน กับครอบครัวเพื่อนแม่
ปรากฎว่าแม่จะให้ผมหมั้นกับเด็ก! น้องเขาเพิ่งขึ้น ม.1 เท่ากัน
ห่างกับผมเป็นรอบๆ ผมตกใจมาก ทำอะไรไม่ถูก
บอกตรงๆว่าไม่เคยมีอารมณ์รักๆใคร่ๆกับเด็กวัยนั้นเลย

ไอ้เราจะบอกแม่เรื่องมีแฟนแล้ว ก็กลัวแม่ให้พามาดูตัว
เพราะจากที่รู้นิสัยแฟนเขาไม่มาแน่นอน
เธอมีปมในใจเรื่องการหย่าร้างของพ่อแม่ กับผู้ชายเจ้าชู้
ส่วนใหญ่ครอบครัวเธอเป็นสาวโสด พี่สาวสองคนอายุ 35 ไปแล้ว
ยังไม่แต่งงาน ผมว่าเธอต้องติดโรคนี้จากพี่ๆมาไม่มากก็น้อย

เพื่อนผมมันบอกว่า ถ้าผม30 เด็กก็จะ 20 กว่า กำลังพอดีกัน
ให้เก็บไว้ก่อน ถ้ายังไม่เลิกกับแฟนคนปัจจุบัน หรือในอนาคต
ตอนนั้นสิบปีข้างหน้า ต่างคนต่างยังไม่มีใคร ก็ยังมีภรรยาที่แม่หาให้
หรือตอนนั้นเด็กโตขึ้นมาไม่สวยไม่ถูกใจกัน ก็เลิกได้

แน่นอนให้ผมมารอจนเด็กโตขนาดนั้นไม่ไหวหรอก
น้องเขาก็ต้องมีชีวิตของเขา ต้องเจอคนอีกเยอะแยะ
ผมก็ต้องมีชีวิตของผม จะจัดการกับเรื่องนี้ยังไงดีครับ
ปัญหาเพิ่งเกิดและไม่ได้รีบร้อน แต่ก็ไม่แน่ คาดว่าเป็นปัญหาระยะยาว
ที่อาจเกิดได้ในอนาคต แต่ตอนนี้ผมยังไม่ได้ทำอะไร
เพราะเป็นแค่การคุยกันของผู้ใหญ่มากกว่า

จากคุณ : สำรวจ
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 54 17:10:54 A:124.122.239.141 X: TicketID:298840

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com