Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดาวน์โหลดและแปลงไฟล์วีดีโอจาก Youtube มาเก็บไว้ดูในคอมฯ หรือเครื่องเล่น แบบง่ายๆ ครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมทำเอกสารสอนวิธีการดูดคลิปจากเว็บไซท์ Youtube ให้กับเพื่อนที่ออฟฟิศ เลยขอนำมาแบ่งปันให้เพื่อนๆ ในชานเรือนด้วยนะครับ

เป็นการใช้ประโยชน์จากอินเตอร์เน็ทอย่างเต็มที่ครับ เพราะไม่ต้องติดตั้งโปรแกรมแปลงไฟล์วีดีโอใดๆ ลงในเครื่องเลย สามารถที่จะดาวน์โหลดไฟล์จาก Youtube และแปลงไฟล์เพื่อเอาไว้สำหรับดูในเครื่องเล่นดีวีดีหรือคอมพิวเตอร์ได้ในขั้นตอนเดียว

1. อันดับแรกก็ให้เปิดเว็บ Youtube และเลือกวีดีโอที่ต้องการรับชมขึ้นมาก่อนนะครับ จากนั้นก็ก๊อปปี้ลิ้งค์ของวีดีโอตัวนี้ที่แสดงอยู่ในแถบ Address Bar เอาไว้แบบในรูปนะครับ (จะก๊อปมาทั้งหมดหรือแค่บางส่วนเหมือนในรูปก็ได้ครับ) ขนาดของไฟล์จะถูกจำกัดเอาไว้ที่ 100 MB หรือเป็นคลิปที่มีความยาวไม่เกินสัก 10 นาทีครับ (แล้วแต่คุณภาพของไฟล์ด้วยนะครับ)

จากคุณ : พ่อปุ๊ยกับปุณ
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 54 11:11:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com